Professional Documents
Culture Documents
CO1-Mathematics ORDINAL
CO1-Mathematics ORDINAL
LORENO
Lesson Plan in Learning Area/Grade Level MATHEMATICS Quarter Una
Mathematics 1
Date and Time October 19, 2023 /8:00am – Week No. 8
8:50am
Modality/Strategies Face-to-Face / in-person
Pamantayang The learner demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers
Pangnilalaman up to 10th, and money up to P100.
Pamantayan sa The learner is able to recognize and represent ordinal numbers up to 10th in various
Pagganap forms and context.
I. Layunin
(K to 12 Curriculum MINS-li.16-17.1)
Mga Kasanayan
sa Pagkatuto 1. Identifies and reads ordinal numbers up t 10th in symbols and in words.
2. Writes ordinal numbers from 1st to 10th object in a given set from a given point of
reference using concrete models.
3. Arrange objects in ordinal sequence.
Nilalaman
KAGAMITANG PANTURO Power Point Presentation, Worksheets
ICT: chart, show board, cut outs, speaker
Subject Integration Edukasyon sa Pagpapakatao, Mother Tongue, Health, Araling Panlipunan,
A. Panimulang
Gawain:
1. Pagdasal Awit Dasal
5. 91 A. sampuan B. isahan
5. Balik-aral
Panuto: Ilagay ang tamang simbolo sa patlang.
< , >, =
1. 4 ____ 15
2. 8 ____ 4
3. 19 _____ 76
4. 90 ____ 90
5. 25 ____ 71
6. Pagganyak
Pagtatanong
Mga bata nakapamasyal na ba kayo?
Sino-sino ang kasama niyo sa pamamasyal?
Saan kayo namasyal? Ano-ano ang mga nakita niyo?
7. Paghahawan ng posisyon
Balakid baging
stork
zebra
aquarium
A.Pagpapakilala Pagbasa ng Kuwentong Suliranin
ng Aralin/ (PowerPoint Presentation)
Paglalahad
Namasyal ang pamilya ni Rene sa Manila Zoo. May mga bagong
dating na hayop dito kaya excited na siyang makita ang mga ito. Sa
kanilang pamamasyal nakakita si Rene ng iba’t-ibang hayop. Una niyang
nakita ang elepante at pangalawa niyang nakita ay ang mga stork. Ang
mga ahas ang pangatlong nakita ni Rene. Pagliko nila sa daanan ay nakita
niya ang pang-apat na hayop, ang kabayo. Panlima niyang nakita ang
mag-inang unggoy na nasa kulungan. Ang mga pagong ang pang-anim na
hayop na nakita ni Rene, sinundan ito ng pampitong hayop, ang tigre. Sa
kanilang patuloy na pamamasyal ay nakita naman niya ang mga isda sa
aquarium, ito ang pangwalong hayop. Nakita rin ni Rene ang pansiyam na
hayop, ang mga leon. Ang pansampung hayop na nakita ni Rene ay ang
mga zebra.
Mga Tanong:
1. Sino ang bata sa kuwento?
2. Ano ang ginawa nila?
3. Saan sila namasyal?
4. Ilang hayop ang bagong dating sa Manila Zoo?
5. Ano ang naramdaman ni Rene pagkatapos ng kanilang
pamamasyal?
6. Kung ikaw si Rene, gugustuhin mo rin ba na makapamasyal
B. Pagmomodelo kasama ang pamilya?
1. Pictorial
Gamit ang cutout pictures, ipakita ang mga larawan ng hayop na nabanggit
sa kuwento. Isa-ayos ang posisyon ng mga hayop ayon sa pagkasunod-sunod
nito sa kuwento.
2. Abstract MA T E MA T I K A
Tingnan ang mga letra, at subukang alamin ang mga kasagutan sa mga tanong.
D. Paglalahat Tandaan:
Ang Ordinal na Bilang ay tumutukoy sa posisyon o kinalalagyan ng bagay.
____ 1. 34
____ 2. 9th
____ 3. 3rd
____ 4. 18
____ 5. first
2.
Pangkat 2 Pangkat 3
G. Pagtataya (Worksheet)
Pagdugtungin ng linya ang magkatumbas na Ordinal na bilang.
Frequency of Scores Frequency of Errors
1. ____ 1. ____
2. ____ 2. ____
3. ____ 3. ____
4. ____ 4. ____
5. ____ 5. ____