Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
KAYTITINGA INTEGRATED SCHOOL
015 KAYTITINGA I, ALFONSO, CAVITE

Paaralan: KAYTITINGA INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas: 10


GRADES 1 to 12
Guro: CHRISTIAN MARY A LEGASPI Asignatura: ESP
DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras: Sept 28-29, 2023 Markahan: UNA- Ika-apat na Linggo

APPROACHES (2C-2I-1R) Constructivist approach Reflective approach

I.LAYUNIN 1.Nabibigyang halaga na ang isip at 1.Nakikilala ang angkop na kilos


kilos-loob ay ginagamit para lamang upang maipakita ang kakayahang
sa paghahanap ng katotohanan at sa hanapin ang katotohanan at
paglilingkod / pagmamahal. maglingkod at magmahal.
2.Naibabahagi sa pamamagitan ng 2.Nakapagsasaalang-alangangangkop
malikhaing presentasyon na ang isip na kilos upang maipakita ang
at kilos-loob ay ginagamit para kakayahang hanapin ang
lamang sa paghahanap ng katotohanan at maglingkod at
katotohanan at sa paglilingkod / magmahal.
pagmamahal. ESP10MP-IC-2.4
ESP10MP-IC-2.3

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- unawa sa mga konsepto tungkol sa


Pangnilalaman paggamit ng isip sa paghahanap ng katotohanan at paggamit ng kilos- loob
sa paglilingkod/ pagmamahal.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mag-aaral ng mga angkop na kilos upang maipakita ang
kakayahang hanapin ang katotohanan at maglingkod at magmahal.

Kaytitinga Integrated School


015 Kaytitinga I, Alfonso, Cavite
(046) 522-0090
depedcavite.kaytitinganhs@gmail.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
KAYTITINGA INTEGRATED SCHOOL
015 KAYTITINGA I, ALFONSO, CAVITE

C. Mga Kasanayan sa Nakagagawa ng mga angkop na kilos upang maipakita ang kakayahang
Pagkatuto mahanap ang katotohanan at maglingkod at magmahal
II.NILALAMAN
MODYUL 2: ANG MATAAS NA GAMIT AT TUNGUHIN NG ISIP AT KILOS-
LOOB

III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay CG,TG at LM CG,TG at LM
Ng Guro

2. Mga Pahinasa Pahina 16-19 Pahina 19-20


Kagamitang Pang-Mag-
Aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pahina 30-37 Pahina 38-40

4. Karagdagang Kagami-
tan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Video clip ng paglikha sa tao batay
Panturo sa Bibliya

IV.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Tumawag ng isang mag-aaral na Maaring ipagpatuloy ang
aralin at/o pagsisimula ng magbabalik tanaw sa nakaraang presentasyon ng pangkatang gawain
bagong aralin talakayan

Kaytitinga Integrated School


015 Kaytitinga I, Alfonso, Cavite
(046) 522-0090
depedcavite.kaytitinganhs@gmail.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
KAYTITINGA INTEGRATED SCHOOL
015 KAYTITINGA I, ALFONSO, CAVITE

B. Paghahabi sa layunin ng Ipakita ang video clip ng palikha


Aralin
C. Pag-uugnay ng mga Magbuo ng tanong na mag-uugnay Magbuo ng maikling paglalagom
Halimbawa sa bagong sa nakaraang talakayan at
aralin kasalukuyang tatalakayin

D. Pagtalakay ng bagong Hatiin ang klase batay sa talent ng Pasagutan ang open-ended question
Konsepto at paglalahad ng mag-aaral at ipapakita ito sa na "Ang aking natutunan buhat sa
Bagong kasanayan #1 pamamagitan ng pagtalakay sa aralin
bahagi ng pagpapalalim. ay____________________________
__,at dahil dito ako
ay____________________________
________.

E. Pagtatalakay ng bagong Malikhaing presentasyon ng


Konsepto at paglalahad ng pangkatang gawain
Bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Tingnan sa pahina 37 ng LM. Magbigay ng tanong
(Tungosa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Ipatala sa journal ng mag-aaral ang Maaring isa sa gawa ang bahagi
Pang-araw-araw na buhay mahalagang bagay na natutunan ngpagsasabuhay o gawain 6 sa
pahina39-41

H. Paglalahat ng Aralin Hayaang magbahagi ang mag-aaral


ng kanilang natutunan

I. Pagtatayang Aralin Gumamit ng rubrics para sa


presentasyon
Kaytitinga Integrated School
015 Kaytitinga I, Alfonso, Cavite
(046) 522-0090
depedcavite.kaytitinganhs@gmail.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
KAYTITINGA INTEGRATED SCHOOL
015 KAYTITINGA I, ALFONSO, CAVITE

J. Karagdagang Gawain para Maaring magpasulat ng tula na


Sa takdang-aralin at naglalaman ng repleksyon ng mag-
remediation aaral kaugnay ng isip at kilos loob.

V.MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A. Bilangna mag-aaralna
nakakuhang 80% sa
pagtataya
B. Bilangng mag-aaralna
magpapatuloysa
remediation
C. Nakatulongbaang
remedial? Bilangngmga
mag-aaralnanakaunawa
saaralin
D. Bilangngmga mag-aaral
namagpapatuloysa
remediation
E. Alinsamgaistratehiyang
pagtuturonakatulongng
lubos? Paanoito
nakatulong?
F. Anongsuliraninangaking
naranasannasolusyunan
satulongngaking
punungguro at superbisor?
Kaytitinga Integrated School
015 Kaytitinga I, Alfonso, Cavite
(046) 522-0090
depedcavite.kaytitinganhs@gmail.com
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
KAYTITINGA INTEGRATED SCHOOL
015 KAYTITINGA I, ALFONSO, CAVITE

G. Anongkagamitangpanturo
angakingnadibuhonanais
kongibahagisamgakapwa
koguro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Binigyang pansin ni:

CHRISTIAN MARY A. LEGASPI FATIMA C. ROSEL BERNADETH M. DAVE, Ed.D.


Guro sa ESP Teacher II / ESP Key Teacher Principal III

Kaytitinga Integrated School


015 Kaytitinga I, Alfonso, Cavite
(046) 522-0090
depedcavite.kaytitinganhs@gmail.com

You might also like