Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 3

School: Mabini Central School Grade Level: Ika-dalawa

Teacher: Ms. Myca M. Hernandez Learning Area: FILIPINO


NOVEMBER 21, 2022
(MONDAY)
GRADES 1 to 12 Teaching Dates 1st
3:30pm to 4:30pm
DAILY LESSON PLAN and Time: Quarter: QUARTER
I. Layunin (Objectives)
A.Pamantayang Pang nilalaman  Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-
unawa sa napakinggan.

B. Pamantayan sa Pagganap  Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may
tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol
sa binasang teksto.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong mula sa napakinggan at nabasang alamat,
tula, at awit.
F4PN-IIf-3.1

II. Nilalaman (Content) Alamat ng Bayabas

III. Kagamitang Panturo


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp: 103 – 105
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pp: 50 – 56
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk 1.BALS.PDF Modules INFED (Street Children). Hanggang Kailan ang
Pangarap.p.3
2.Filipino
3. Sagisag ng Lahi.1999pp.25,26;43*
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, TV
IV. Pamamaraan
A.Balik-aral sa Nakaraang Aralin Ilahad ang layunin sa araling ito
at/o Pagsisimula ng Aralin Ano ang alam mo tungkol sa alamat.

Ilahad ang estratehiyang KWL CHART

Ano ang iyong Ano ang iyong Ano ang iyong


ALAM NAIS NATUTUHAN
Tungkol sa MALAMAN Tungkol sa
Alamat Tungkol sa Alamat
Alamat

Mga Bahagi at Kaalaman tungkol sa Alamat

Ang mga alamat ay sumasalamin sa kultura ng ating mga ninuno. Mahalaga ang
may kaalaman tayo dito, upang mapanatili natin itong buhay sa paglipas na
panahon. Isa rin itong pang-aliw at higit sa lahat ay pinagkukunan ng mga araw.

B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin Isaisip mo


Sumulat tayo ng isang talatang naglalarawan ng kagandahan ng biyaya
ng ating ng ating kalikasan. Pumili ng isang panimulang pangungusap
para sa isusulat mong talata.
1. Ako ay kakaibang bulaklak.
2. Ako ay ligaw na damo.
3. Maraming kakaibang bulaklak sa paligid.
4. Malamig ang tubig sa sapa.
C.Pag-uugnay ng mga Halimbawa Isa-isang magbibigay ng halimbawa ang mga mag-aaral ng iba’t-ibang
sa Bagong Aaralin uri ng alamat.
1. Noong unang panahon, may isang sultan na lubos na
kinatatakutan ng lahat.
2. Gusto niyang yumuyuko ang mga tao kapag ipinatatawag
niya.
3. Para sa nakararami, ang Barabas ay kasingkahulugan ng
kawalan ng katarungan.
4. Gugustuhin pa niyang mangabulok ang mga makopa,
mangga at chesa na bunga ng mga puno kaysa sa sinumang
maralitang kumamkalam na ang tiyan.
5. Kahit sa pagtulog ay mahigpit na yakap-yakap pa rin niya
ang koronang lalong nagpapayabang sa katauhan niya.
D.Pagtatalakay ng Bagong Pangkatang Gawain (Estratehiyang Cooperative Learning)
Konsepto at Paglalahad ng  Ipaalala ang pamantayan sa pangkatang Gawain at rubric sa
Bagong Kasanayan #1 pagmamarka.
 Hatiin ang klase sa apat na pangkat

Unang Pangkat – Gumawa ng story grammar mula sa alamat na


napanood/narinig.

Ikalawang Pangkat -Gawin ang estratehiyang


Halina’t Isata! batay sa alamat na narinig o binasa

Ikatlong Pangkat –Isalaysa na muli ang dulang narinig o napanood sa


alamat.

Ikaapat na Pangkat- Iguhit ang mahahalagang bahagi ng kuwento.


 Pag-uulat ng bawat pangkat.
 Sa pagmamarka, gumamit ng Rubric sa Pangkatang Gawain.

E.Pagtatalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan Ipanood o ipabasa ang nasabing kuwento o alamat
Tungo sa Formative Assessment https://youtu.be/6siftwEo0eg
3
Ibahagi ang bahaging nagustuhan sa kuwento.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Balikan ang tanong na nais mong malaman sa Alamat ng KWL . Ano
araw-araw na Buhay ang natutunan mo sa iyong mga halimbawa isalaysay muli?
H.Paglalahat ng Aralin Paano nakakatulong ang bahaging nagustuhan mo sa kuwento?

I.Pagtataya ng Aralin Basahin ang tula. Sagutin ang mga tanong at sulat ang
titik ng tamang sagot sa unahan ng bawat bilang.

Ang Aming Mag-anak


Ang aming mag-anak ay laging masaya,
Maligaya kami nina Ate at Kuya
Mahal kaming lahat nina Ama at Ina,
Mayroon ba kayong ganitong pamilya.

Kahit sa paggawa’y pagod ang katawan,


Tulong ni Ama ay laging nakaabang,
Suliranin ni Ate ay nalulunasan

1. Anong uri nang mag- anak ang nasa tulang binasa mo?
A. matulungin
B. masaya
C. maasaahan
___2. Ano ang pamagat ng tulang iyong binasa?
A. Masipag na magulang
B. Sa aming tahanan
C. Ang aming mag- anak
___3. Sinu-sino ang mga tauhan sa binasang tula?
A. kuya at ate
B. bata, babae at lalaki
C. ama,ina,kuya at ate
___4.Sino ang tumutulong sa suliranin ni ate?
A. kuya B. ama C. ina
___5.Ano ang katangian ng mga magulang sa binasang tula?
A. mapagbigay
B. maunawain
C. mapagmahal

J.Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin


Takdang-aralin at Remediation Bumasa ng isang alamat o tula at pagkatapos sagutin ang tanong at
ang aral na inyong napulot.

Prepared by Noted by
Hernandez Myca Manongsong Mrs. Lea C. Bautista
Bachelor of Elementary Education 2

You might also like