GRADES 1 To 12 Daily Lesson Log Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: DANGAY ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

Teacher: GRACEZYL U. MANLANGIT Learning Area: EPP

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: APRIL 1 – 5, 2024 (WEEK 1) Quarter: 4 QUARTER
th

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN:
Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsususkat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-
A. Pamantayang
industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa
Pagganap kabuhayan ng sariling pamayanan
1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga
kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan kaalaman at kasanayan kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
pagsusukat sa pagsusukat sa pagsusukat pagsusukat pagsusukat
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto (Isulat
1.1.1 nakikilala ang mga 1.1.2 nagagamit ang 1.1.2 nagagamit ang 1.1.3 naisasalin ang 1.1.3 naisasalin ang
ang code ng bawat
kagamitan sa pagsusukat dalawang sistemang dalawang sistemang sistemang panukat na sistemang panukat na
kasanayan)
EPP4IA-0a-1 panukat (English at panukat (English at Englishsa metric at metric Englishsa metric at metric
metric) metric) sa English sa English
EPP4IA-0a-1 EPP4IA-0a-1 EPP4IA-0a-1 EPP4IA-0a-1

II. NILALAMAN 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa 210-212 212-214 212-214 214- 214-
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan musa sa
portal ng
Learning Resource
steel square, steel square, iskwala, tsart ng mga yunit ng tsart ng mga yunit ng
steel square, iskwala,
iskwala, meter stick, pull- meter stick, pull-push panukat ng English, metrik panukat ng English, metrik
B. Iba pang meter stick, pull-push rule,
push rule, zigzag rule, rule, zigzag rule, ruler All ruler All
kagamitang panturo zigzag rule, protraktor,
protraktor, ruler, protraktor, ruler,
ruler, triangle, t-square
triangle, t-square triangle, t-square
IV. PAMAMARAAN
Ipakita sa mga bata ang Itanong sa mga mag- Itanong sa mga mag- Ipalagay ang bawat yunit Ipalagay ang bawat yunit
ruler at itanong: • Saan aaral. 1. Ano-ano ang aaral. 1. Ano-ano ang ng pagsusukat .Sistemang ng pagsusukat .Sistemang
A. Balik-Aral sa ginagamit ang ruler? • dalawang sistema ng dalawang sistema ng English kung ang yunit ay English kung ang yunit ay
nakaraang aralin at/o Paano ginagamit ang ruler? pagsusukat? 2. Ano-ano pagsusukat? 2. Ano-ano English at Sistemang English at Sistemang
pagsisimula ng ang mga yunit na ang mga yunit na Metrik kung ito ay Metrik. Metrik kung ito ay Metrik.
bagong aralin. bumubuo sa bawat bumubuo sa bawat __Pulgada __sentimetro __Pulgada __sentimetro
sistema? sistema? __ metro __kilometro __ metro __kilometro
__yarda __yarda
Magpakita pa ng iba’t ibang Ipakita sa mga mag-aaral Ipakita sa mga mag-aaral
uri ng kagamitang panukat ang isang pinalaki o ang isang pinalaki o
sa mga bata at itanong; 1. drowing ng ruler at drowing ng ruler at
Paano ginagamit ang itanong; • Saan ginagamit itanong; • Saan ginagamit
sumusunod na kagamitang ang ruler? • Paano ang ruler? • Paano
panukat? – iskwalang asero ginagamit ang ruler • ginagamit ang ruler •
B. Paghahabi sa
– meter stick – zigzag rule – Ano-ano ang ibig sabihin Ano-ano ang ibig sabihin
layunin ng aralin.
pull-push rule – protraktor ng mga guhit at linyang ng mga guhit at linyang
– tape measure – t-square – makikita sa ruler? makikita sa ruler?
triangle – ruler Original File Submitted
and Formatted by DepEd
Club Member - visit
depedclub.com for more
C. Pag-uugnay ng Isulat sa pisara ang kanilang Ipaliwanag sa mga mag- Ipaliwanag sa mga mag- Gawain 2: Ipagawa din Gawain 2: Ipagawa din
mga halimbaawa sa mga sagot at iugnay ito sa aaral ang bawat bahagi aaral ang bawat bahagi ang gawain B. Sukatin muli ang gawain B. Sukatin muli
aralin. 3. Bigyan ng ng ruler at mga yunit na ng ruler at mga yunit na ang mga guhit gamit ang ang mga guhit gamit ang
pagkakataon ang ilang mag- bumubuo rito. Tingnan sa bumubuo rito. Tingnan sa mga yunit ng pagsusukat mga yunit ng pagsusukat
aaral na ikuwento ang Linangin Natin sa LM. Linangin Natin sa LM. sa ibaba. 1. ______ sa ibaba. 1. ______
karanasan sa paggamit ng milimetro 2. ______ milimetro 2. ______
bagong aralin.
mga kasangkapang panukat sentimetro 3. ______ sentimetro 3. ______
sentimetro 4. ______ sentimetro 4. ______
pulgada 5. ______ pulgada 5. ______
desimetro desimetro
Talakayin ang sagot ng mga Sukatin ang sumusunod Sukatin ang sumusunod Mga simbulo ng bawat Mga simbulo ng bawat
mag-aaral na iyong isinulat na guhit gamit ang mga na guhit gamit ang mga yunit ng pagsusukat yunit ng pagsusukat
sa pisara. 2. Simulan ang yunit sa sistemang yunit sa sistemang pulgada = ″ piye = ‘ yarda pulgada = ″ piye = ‘ yarda
talakayan sa pamamagitan English. (Iguhit ang English. (Iguhit ang = yd. milimetro = mm. = yd. milimetro = mm.
ng sumusunod na tanong. • sumusunod na linya sumusunod na linya sentimetro = sm. sentimetro = sm.
Bakit kailangang gumamit ayon sa ibinigay na ayon sa ibinigay na desimetro = dm. metro = desimetro = dm. metro =
D. Pagtalakay ng ng kasangkapang panukat? sukat.) 1. 3 mm. 2. 1 ½ sukat.) 1. 3 mm. 2. 1 ½ m. kilometro = km m. kilometro = km
bagong konsepto at • Paano gamitin ang mga pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾ pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾
paglalahad ng kasangkapang ito? • pulgada 5. 50 mm. pulgada 5. 50 mm.
bagong kasanayan #1 Hayaan ang mga mag-aaral
na magbigay ng kanilang
mga palagay tungkol sa
aralin. 3. Bigyan sila ng
malayang pagpapahayag
ayon sa kanilang pag
unawa.
E. Pagtalakay ng Ipabasa ang Linangin Natin Itanong sa mga mag- Itanong sa mga mag- Ipasagot ang mga tanong: Ipasagot ang mga tanong:
bagong konsepto at sa LM. Talakayin ang aralin aaral. 1. Ano-ano ang aaral. 1. Ano-ano ang 1. Ang linear 1. Ang linear
paglalahad ng tungkol sa mga dalawang sistema ng dalawang sistema ng measurement ba ay measurement ba ay
bagong kasanayan #2 kasangkapang panukat. pagsusukat? 2. Ano-ano pagsusukat? 2. Ano-ano pagsusukat ng distansiya? pagsusukat ng distansiya?
ang mga yunit na ang mga yunit na 2. Ang milimetro ba ay 2. Ang milimetro ba ay ang
bumubuo sa bawat bumubuo sa bawat ang pinakamahabang pinakamahabang yunit sa
sistema? sistema? yunit sa sistemang sistemang Metrik? 3. Ang
Metrik? 3. Ang 100 100 sentimetro ba ay
sentimetro ba ay katumbas ng 1 m.? 4.
katumbas ng 1 m.? 4. Kung ang isang yarda ay
Kung ang isang yarda ay katumbas ng isang
katumbas ng isang talampakan, ang 9 piye ba
talampakan, ang 9 piye ba ay katumbas ng 3 yarda?
ay katumbas ng 3 yarda? 5. Ang lapad ng isang
5. Ang lapad ng isang kahon ay 3 piye at 18
kahon ay 3 piye at 18 pulgada, ilang yarda ito?
pulgada, ilang yarda ito?
F. Paglinang sa Sabihin kung ang yunit ng Sabihin kung ang yunit ng Ipagawa ang isa pang Ipagawa ang isa pang
Kabihasaan pagsusukat ay Sistemang pagsusukat ay Sistemang gawain sa LM. Maaaring gawain sa LM. Maaaring
English o Metrik. 1. yarda English o Metrik. 1. yarda isanib ang araling ito sa isanib ang araling ito sa
( Tungo sa Formative 2. sentimetro 3. pulgada 2. sentimetro 3. pulgada Matematika tungkol sa Matematika tungkol sa
Assessment) 4. metro 5. desimetro 4. metro 5. desimetro pagsusukat. pagsusukat.
Ipagawa ang isa pang Ipagawa ang isa pang
gawain sa LM. Maaaring gawain sa LM. Maaaring
isanib ang araling ito sa isanib ang araling ito sa
Matematika tungkol sa Matematika tungkol sa
G. Paglalapat ng pagsusukat. pagsusukat.
aralin sa pang-araw-
araw na buhay.

Ipabasa sa mga bata ang Ang pagsusukat ay may Ang pagsusukat ay may Ipasabi sa mga bata na Ipasabi sa mga bata na
Tandaan Natin na nasa LM. dalawang sistema. Ito ay dalawang sistema. Ito ay ang bawat pagsusukat ay ang bawat pagsusukat ay
H. Paglalahat ng
Sistemang English at Sistemang English at may katumbas na sukat sa may katumbas na sukat sa
Aralin
Sistemang Metrik. Sistemang Metrik. sistemang English at sa sistemang English at sa
Metrik Metrik
Ipasagot sa mga mag-aaral Ipagawa sa mga mag- Ipagawa sa mga mag- Ipagawa sa mga mag-aaral Ipagawa sa mga mag-aaral
ang ginagamit sa aaral ang Gawin Natin sa aaral ang Gawin Natin sa ang Gawin Natin sa LM. ang Gawin Natin sa LM.
I. Pagtataya ng Aralin pagsusukat sa sumusunod. LM. LM.
Tingnan sa Gawin Natin sa
LM.
J. Karagdagang Sagutin ang Pagyamanin Sagutin ang Pagyamanin Sagutin ang Pagyamanin Sagutin ang Pagyamanin Sagutin ang Pagyamanin
gawain para sa Natin sa LM. Natin sa LM. Natin sa LM. Natin sa LM. Natin sa LM.
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. mga bata. mga bata. mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata mga bata mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like