Lesson Plan For Final Demo 1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Pambansang Punong Rehiyon

Dibisyon ng Caloocan
MATAAS NA PAARALAN NG B A G O N G S I L A N G
PLANO NG PAGKATUTO SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
BAITANG/ANTAS LINGGO
MARKAHAN PETSA
GRADE IKA-4
MAY ,2024
IKAAPAT
8(WALO) IKAAPAT NA ARAW

I.LAYUNIN;
A. Pamantayang
Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga karahasan sa paaralan.
Pangnilalaman
(CS)
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos upang maiwasan at matugunan ang mga
B. Pamantayan sa
Pagganap karahasan sa kanyang paaralan.

C. MGA MOST ESSENTIAL LEARNING COMPETENCIES


KASANAYAN SA
PAGKATUTO Naisasagawa ang mga angkop na kilos upang maiwasan at masupil ang mga karanasan sa
kanyang paaralan
Mga Tiyak na A. Natutukoy ang mga angkop na kilos upang maiwasan at masupil ang mga karanasan sa
Layunin kanyang paaralan
B. Naipaliliwanag ang bunga ng mga angkop na kilos sa pagiwas at pagsupil ng karahasan sa
paaralan
C. Naibabahagi ang kahalagahan ng mga angkop na kilos sa pagpapabuti sa sarili at pakikipag-
ugnayan sa kapwa

II. NILALAMAN Aralin 14: Karahasan sa Paaralan


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Mga Pahina sa Edukasyon sa Pagpapakatao ,Modyul para sa mag-aaral,pp.393-396
kagamitang Pang-mag-
aaral
Karagdagang kagamitan Pantulong biswal, mga larawan,at laptop

III. PAMAMARAAN  Panalangin


Panimula  Pagbati
 Pagtatala ng liban
 Pagtitiyak ng kalinsan ng silid
“ Cabbage relay”
A. Balik-aral sa Panuto : Habang pinapatugtog ang kantang “five little monkey”, ipapasa ng mag-aaral ang
nakaraang aralin cabbage paper mula sa unahan hanggang sa pinakahuli. Sasagutin ng mag-aaral ang tanong ng
at/o /Pagsisimula mag-aaral na natapatan sa paghinto ng tugtog.
ngBagong Aralin
Pagtatanong:
1. Ano ang fraternity o gang?
2. Sa iyong palagay ang pagkakaroon ng ganitong grupo ay nakakatulong?
3. Bilang kabataan masasabi mo bang ang fratemity o gang ay mabuti o masama? ipaliwanag

Bago tayo magsimula, kayo muna ay hahatiin ko sa apat na grupo ayon sa inyong grupo simula
pa noong una ng klase. Ito ngayon ang magsisilbing grupo niyo mula sa umpisa ng Gawain
hanggang sa huling Gawain.

B. Paghahabi ng mga Gawain :“


layunin / Pangganyak
 Sa ilalim ng upuan may mga hiwa-hiwalay na larawan na

Tanong:
1. Ano ang simbolo ng mga larawan na ito?
2.

C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
Aralin / Paglalahad

D. Pagtalakay Gawain 1 “Suri-Wasyon”

 Ang bawat pangkat ay bibigyan ng setwasyong

E. Paglinang
F. Paglalapat Tanong:
1. Sa iyong palagay ano ang maaring bunga ng tamang kilos?
2. Paano mo mapapakita ang tamang kilos sa paaralan?
G. Paglalahat

“ Ibigin mo ang iyong kapwa gaya ng pag-ibig mo sa iyong sarili”

-Mateo 22:39

- Ibigay ang mensahe ng berso at iugnay sa paksa

H. Pagtataya Panuto: Basahin at unawain ang sumusunod na pahayag. Piliin lamag ang titik ng tamang sagot.
1. Kailangan sa pagmamahal ang paggalang sa sarili sapagkat_______.
a. Nakatutulong ito sa pagbuo ng malusog at mapanagutang pananaw sa buhay
b. Nakatutulong ito sa pag-unawa sa mga gumagawa ng karahasan sa paaralan
c. Nakatutulong ito sa paghanap ng paraan paano mapansin at mahalin ng iba
d. Nakatutulong ito sa pagbuo ng mga pangarap sa buhay habang nag-aaral
2. Ang mga sumusunod ay kailangan sa pagmamahal sa kapuwa maliban sa:
a. Pagtanggap sa kaniya anoman ang estado niya sa buhay.
b. Pagbibigay sa kaniya sa lahat ng nais niya sa buhay
c. Paggalang sa kaniyang dignidad bilang tao.
d. Pagmamahal sa kaniya na may kaakibat na katarungan
3. Ang pinakamaituturing na dahilan kung bakit dapat iwasan at supilin ang mga karahasan sa
paaralan.
a. Upang makatuon sa pag-aaral
b. Upang wala nang banta sa buhay sa loob ng paaralan
c. Upang mabawasan ang pagliban o paghinto sa pag-aaral.
d. Upang wala ng suliranin ang mga magulang at ang awtoridad ng paaralan
4. Anong kilos ang maaaring gawin upang magbigay ng suporta sa isang biktima ng pang-
aabuso sa paaralan?
a) Pagtawanan ang biktima upang palakasin ang kanyang loob.
b) Magbigay ng kritisismong konstruktibo sa biktima.
c) Makinig at magpakita ng empatiya sa biktima.
d) Iwasan ang pakikisalamuha sa biktima upang hindi madamay.
5. Anong dapat mong gawin kung ikaw ay nakatanggap ng pang-aabuso mula sa isang kapwa
mag-aaral?
a) Isumbong agad sa guro o awtoridad sa paaralan.
b) Gantihan ng mas malupit na pang-aabuso.
c) Manahimik na lamang at pagbigyan ang sitwasyon.
d) Lumayo sa paaralan upang iwasan ang problema.

Tamang sagot:
1. A
2. B
3. B
4. C
5. A
I. Karagdagang gawain Panuto: Gumawa ng Relection ayon sa ating tinalakay sa karahasan sa paaralan? Isulat sa buong isang
para sa takdang –aralin at papel.
Remediation
V.MGA TALA
VI . PAGNINILAY

Baitang at Seksyon na SEKSYON / LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


ORAS
hinahawakan 12:30-1:30
1:30-2:30 F206 (EVERLASTING) F-102 F201(CARNATION)
2:50- 3:50 F204 (JASMAINE) F206 F202 AP 101
3:50-4:50 F202 (CATTLEYA) AP 101 (SUNFLOWER) F204 FIL 101(ASTER) FIL 201
4:50-5:50 TLE 202 (ROSAL) F203 (DAFFODIL) E 201
5:50-6:50 E 201 (ILANG-ILANG) FIL 101 (ASTER) TLE 202 FIL 102 (AZALEA) FIL 203
Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation

Inihanda ni:

BULILAN, CLARISE

You might also like