Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 11

I.

LAYUNIN
A. Pamantayang The child demonstrates an understanding of objects in the
Pangnilalaman environment have properties or attributes (e.g., color, size, shapes, and
functions) and that objects can be manipulated based on these
properties and attributes
B. Pamantayan sa The child shall be able to manipulate objects based on properties or
Pagganap attributes
C. Mga Kasanayan sa • Tell that the quantity of a set of objects does not change even though
Pagkatuto the arrangement has changed (i.e., the child should be able to tell that
one set of counters placed in one-to-one correspondence and then
rearranged still has the same quantity) MKSC-00-23
D. Nilalaman Quantity of a set of objects does not change even though the
arrangement has changed.
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay sa Kindergarten MELC p. 18
pagtuturo
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang mag- PIVOT Module p. 34-37
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Self-Learning Module
4. Karagdagang Worksheets
kagamitan sa LRMDS
5. Iba pang Kagamitang Teacher-made Worksheet, PowerPoint Presentation, Gamified
Panturo Presentation, Cut outs, charts, visuals
III. Pamamaraan
Teacher’s Activity Pupil’s Activity
A. Panimula
Magandang araw mga bata! Kamusta kayo?
Halina, Makinig, at Matuto sa isa na namang kabanata ng
pagtuklas sa mundo ng MATEMATIKA. ORAL
LANGUAGE
B. Balik-aral KRA1, OBJ 2
Bago tayo tumungo sa ating bagong aralin, atin munang (PPST 1.4.2) Used
a range of teaching
balikan ang inyong nakaraang aralin.
strategies that
enhance learner
Number Drill: achievement in
literacy and
Magpapakita ang guro ng mga bilang at kikilalanin ng mga numeracy skills.
bata ang bilang na kaniyang ipinakita. 5,6,7,8,9,2,10,4, 3 etc

Ngayon mga bata balikan muna natin ang ating nakaraang


aralin.

Panuto: Bilangin ang pangkat ng larawan at piliin ang


angkop na bilang.

(Gamified Application)
https://wordwall.net/resource/70011629/bilangin-ang-
larawan-at-piliin-ang-titik-ng-tamang-sagot

MOV:
1. The teacher used
A. 10 strategies that
enhance the
learners numeracy
skills, especially
on counting and
identifying
numbers.

2.

B. 7

3.

A. 5

4.

B. 3

5.

C. 9

C. Pangganyak

Awit: Sampung Malulusog na Bata.


https://www.youtube.com/watch?v=gZ1ARh1IYV8
D. Paglalahad
Bago tayo tuluyang dumako sa ating aralin. Tayo muna ay
making isang maikling kwento.

Ano nga ulit ang mga dapat nating tandan sa pakikinig ng


kwento?
Itanong:

1. Mahilig ba kayo sa mga prutas?


2. Ano-anong prutas ang hilig ninyong kainin? Opo.
Mangga, mansanas,
Kwento: orange, ubas etc

ORAL
LANGUAGE
KRA1, OBJ 2
(PPST 1.4.2) Used
a range of teaching
strategies that
enhance learner
Ang Masayang Pamimitas ng Magkaibigan achievement in
literacy and
numeracy skills.
Sila ang magkaibigang sina Sam at Pam.
Napagkasunduan nilang mamitas ngmga hinog na prutas
mula sa tanim ni lolo Dado. MOV: The teacher
started the lesson
Unang pumitas si Sam ng mangga, 1,2,3,4. Apat na with a short story
mangga ang kaniyang napitas. Si Pam ay pumitas din ng that may develop
mangga, 1,2,3,4. Apat na mangga rin ang kaniyang napitas. more on learners
Sunod nilang pinitas ang mga mansanas. Pumitas si Sam counting skills.
ng 5 mansanas. Isa, dalawa, tatlo, apat, lima. LImang
mansanas. Si Pam ay pumitas din ng paborito niyang
mansanas. Isa, dalawa, tatlo, apat, lima. LImang mansanas HOTS
QUESTIONS/
rin ang napitas ni Pam.
KRA1, OBJ 3
Huli nilang pinitas ang mga hinog na mga kahel. 3 (PPST 1.5.2)
mansanas ang pinitas ni Sam, Ganun din si Pam, 3 kahel din Applies a range of
ang kaniyang pinitas. Tuwang-tuwa ang magkaibigan sa teaching strategies
mga prutas na kanilang napitas. Nagpasya silang umuwi sa to develop critical
bahay upang mabilang ang mga prutas na kanilang napitas. and creative
thinking, as well
Itanong at ipapakita ng guro ang sagot isa isa. as other higher-
order thinking
1. Sino ang magkaibigan sa kwento? skils.

2. Ano ang napagkasunduan ng dalawang


MOV:
magkaibigan? Sam at Pam
The teacher uses
3. Ilang mangga ang pinitas ni Sam at ilan naman ang Mamitas ng prutas. the Inquiry-Based
pinitas ni Pam? Learning
4 kay Sam, 4 din kay Approach where
4. Ilang mansanas ang pinitasni Sam at ilan naman ang Pam the teacher guide
pinitas ni Pam? students to
develop critical
5 mansanas ang napitas thinking and help
ni Sam at 5 mansanas the student think
through their
din ang pinitasni Pam.
process
5. Ilang kahel ang pinitas ni Sam at ilan naman ang
pinitas ni Pam?
Tatlong kahel ang
Isa-isang ilalagay ng mga bata ang bilang ng bawat prutas pinitas ni Sam at 3 rin
na napitas ng magkaibigan sa tsart na nasa pisara. kay Pam.

E. Pagtalakay

Ngayon mga bata ating tingnan ang dalawang pangkat ng


larawan.

KRA1, OBJ 1
(PPST 1.1.2)
Applied
knowledge of
content within
across curriculum
teaching areas.

MOV: The
teacher used
techniques that
develop learners
skills on numbers
not only focusing
on the topic
itself.

7. Established a
learner-centered
culture by using
Ano ang mapapnsin sa bilang ng dalawang pangkat? strategies that
respond to their
Atin ngang bilangin. linguistic,
cultural, socio-
Tama. Ito ay may magkatulad na bilang. economic and
religious
Nagbago ba ang bilang nito kahit na magkaiba ng posisyon backgrounds.
ng bawat larawan.
Magkapareho po ng
Tandaan: Ang pagkakaiba ng kinalalagyan o tayo ay bilang. MOV:
dalawang pangkat ay hindi na nkakaapekto sa bilang nito. Teacher also
adrees learners
Valuing: cultural diversity
by giving
Nakakain narin ba kayo ng mga prutas na ito? appropriate
Ano ang masasabi sa mga prutas na inyong kinakain? instructions the
Mahalaga ba ang pagkain ng masustansiyang pagkain? may fits to all
Bakit? learners.

Opo. 8. Adapted and


Magbibigay ang guro ng ilan pang halimbawa. Ito po ay masustansiya. used culturally
Opo. appropriate
teaching strategies
Upang maging malakas
to address the
at malusog po. needs of learners
from indigenous
people.

MOV:
Teacher used
techniques that
inlvolves all
learners
uniqueness by
that include all
learners on the
teaching -
learning process.

Ilan ang paru-paro? Magkapero ba ng bilang?

9. Used strategies
Ilan naman ang mga bubuyog? Magkapero ba ng bilang? 5 po. for providing
Opo Magkapero. timely, accurate
Ilan naman ang mga bubuyog? Magkapareho ba sila ng and constructive
bilang? feedback to
8 po. improve learner
Opomagkapareho. performance
Pangkatang Gawain:
Ipapangkat sa 3 ang mga bata. 6 po.
MOV:
Opo.
Teacher provide
rubric for fair
giving of points to
learners.

6. Maintained
learning
environment that
promote fairness,
respect and care to
encourage
learning.

Pangkat 1: Color It MOV:


Panuto: Kulayan ang larawan sa bawat pangkat. All learners were
Gawing gabay ang bilang na nasa gitna. inclusively
inlvolve in the
gropu
collaboration.

KASANAYANG
FINE MOTOR
INTEGRATION

KRA1, OBJ 2
(PPST 1.4.2) Used
a range of teaching
strategies that
Pangkat 2: Count and Draw enhance learner
achievement in
literacy and
numeracy skills.

MOV: Teacher
also include math
skills on group
works activities.
Pangkat 3: Count and Connect

Tungkol po sa
pagbilang na hindi po
nagbabago ang bilang
kahit po nagkaiba ang
posisyon ng bagay o
larawan.

Hindi po.

F. Paglalahat

Itanong:

1. Ano nga ulit ang ating pinag-aralan ngayong araw?

2. Nababago ba ang bilang ng larawan kung


nagkakaiba lang sila ng pwesto o kinalalagyan.
KRA 2, OBJ. 5
G. Paglalapat (PPST 2.1.2)
Established safe
and secure
Ngayon mga bata,ating subukin kung lubos niyong
learning
naunawaan ang ating aralin. environments to
enhance learning
Mayroon akong 5 malalaking basket na naglalaman ng through the
ibat ibang laruan na kalimitan ninyong nilalaro. At consistent
implementation of
mayroon din akong 2 maliit na basket. Ilagay ang mga
policies,
larauang aking sasabihin sa 2 mallit na basket na may guidelines and
magkaparehong bilang. Tatawag ako ng bata para procedures.
maglagay ng laruan na aking sasabhin sa dalawang
basket.
MOV: Teacher
assured that all
learners may
1. 3 bola include and
partcipate the
learning process
by providing
activties that
suits thier needs
and interests.

8. Adapted and
used culturally
2. 2 robot appropriate
teaching strategies
to address the
needs of learners
from indigenous
people.

3. 4 manika

4. 5 rubrics
cube

5. 4 lastiko
Ating bilangin ang mga laruan sa bawat basket.

Ilang bola ang na unang basket? Sa ikalawa?


KRA1, OBJ 2
Magkatulad ba ang kanilang bilang? (PPST 1.4.2) Used
a range of teaching
Atin namang bilangin ang mga robot? strategies that
enhance learner
Ilang robotang nasa unang basket?Sa ikalawa?
achievement in
literacy and
Magkatulad ba ang kanilang bilang? numeracy skills.

Nag-iba ba ang bilang ng mga laraun kahit nagbago ang


kanilang pwesto o kinalalagyan?
MOV:
Ilan naman ang maga laruang manika sa unang basket? Sa Teacher integrate
ikalawa? again math skills ,
she provided
Magkatulad ba ang kanilang bilang? activities that
really help
learners develop
Nag-iba ba ang bilang ng mga laraun kahit nagbago ang
strong foundation
kanilang pwesto o kinalalagyan? on math.
Tig 3 po

Ilan naman ang maga laruang rubrics cube sa unang basket? Opo
Sa ikalawa?
2 po
Magkatulad ba ang kanilang bilang?

Nag-iba ba ang bilang ng mga laraun kahit nagbago ang Opo


kanilang pwesto o kinalalagyan?
4. Displayed
Hindi po
proficient use of
Ilan naman ang maga laruang lastiko sa unang basket? Sa Mother Tongue,
ikalawa? Filipino and
4 po English to
Magkatulad ba ang kanilang bilang? facilitate teaching
and learning
Nag-iba ba ang bilang ng mga laraun kahit nagbago ang Opo
kanilang pwesto o kinalalagyan? MOV:
Hindi po Teacher also
integrate literacy
Ngayon mga bata atin nga ulit kilalanin ang mga laruan na skills to develop
ating ginagamit. strong
5 po foundations on
Ating buuin ang ngalan ng mga ito sa pamamagitan ng learners’ reading
pagsulat ng nawawalang pantig. skills.
Opo

Hindi po
4 po.

Opo

Hindi po.

manika

lastiko

IV. Pagtataya
robot

lobo

V. Takdang-Aralin:
Panuto: Gumuhit ng dalawang pangkat ng larawan na
may parehong bilang sa kulay pulang kwaderno.
Inihanda ni:

Teacher III

Binigyang Pansin ni:

Principal I

You might also like