Cot Filipino4 Q2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan: Balagtasin Elementary School Baitang/Antas: Baitang 4

DAILY LESSON LOG Guro: ERLYN H. ENGAÑA Asignatura FILIPINO

Petsa/Oras: November 21, 2023/ 2:10-3:00 Markahan: Ikalawa

MARTES
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay inaasahan na matukoy ang mga pang-uri sa nabasang talata o teksto.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay inaasahan na matukoy ang mga pang-uri sa nabasang talata o teksto.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga pang-uri (lantay, pahambing, pasukdol) sa nabasang talata o teksto;
Pagkatuto Melc no. 22
( Isulat ang code sa
bawat kasanayan)

Pagtukoy ng mga Pang-uri


II. NILALAMAN ( Lantay, Pahambing, Pasukdol ) Sa Nabasang Talata o Teksto
( Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa ADM Modyul 2 sa Filipino 4
Pagtuturo Pivot Modyul sa Filipino 4 pp.11-13
2. Mga pahina sa Pahina 1-20
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation, alamat. Tsart
Panturo https://www.youtube.com/watch?v=dH5QlJz1O4c
B. Listahan ng mga papel, lapis, T.V. and laptop, slide deck, video presentation
Kagamitang Panturo para
sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
C. Pagpapahalaga Pagkamalikhain, Pagiging magalang
D. Approaches/ Strategies Constructivist Approach
Reflective Approach
Integrative Approach
Discussion Method
E. Integrasyon ESP, English, Mathematics, Science, Araling Panlipunan, Music, Arts
IV.PAMAMARAAN
A. Panimula
1. Balik –aral sa Hulihin Mo Ako!
nakaraang Aralin o (May Fish bowl ang guro na may lamang mga hayop na makikita sa tubig gaya ng isda, pagong, alimango, at bibe. Bawat hayop ay may
pasimula sa bagong nakadikit na mga pamilyar o di-pamilyar na salita. Tatawag ang guro ng bata na kukuha ng isang hayop at kukunin dito ang nakadikit na
aralin salita. Babasahin ang salita at sabihin kung pamilyar o di pamilyar ang ito.Ididikit ito sa hanay ng pamilyar o di-pamilyar na salita na nasa
( Drill/Review/ pisara.)
Unlocking of
difficulties) kotse isda araw komunikasyon maalinsangan

(Itanong: Ano-anong mga hayop? Saan ito naninirahan? Ano ang dapat gawin sa mga hayop na ito?)

PPST 1.1.2 Applied knowledge of content within and across curriculum teaching areas.
2. Paghahabi sa layunin ng Buuin ang larawan!
aralin (Motivation) (Bubuuin ng mga bata ang jigsaw puzzle na makukuha ng mga bata. Habang may isang awit ay may iikot na mga piraso ng puzzle na kapag
tumigil ang tugtog ay kukuha ng isang piraso ang batang may hawak ng kahon. Kapag hawak na ng mga bata ang lahat ng piraso ng puzzle
ay pupunta sila sa unahan upang buuin ang larawan.)

Ano ang nakikita ninyo sa larawan ?


Ano-ano ang mga tawag ninyo sa inyong ina? (Isulat sa pisara ang mga sagot. Ipabaybay ang bawat isa. Ipasok ang salitang
magkakasingkahulugan at hiram na salita sa Ingles)
PPST 1.4.2 Use a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and numeracy skills.

Ano-Anong katangian meron ang inyong nanay? (Sagutin sa pamamagitan ng semantic web.)
Inaalagaan din ba kayo ng inyong mga nanay?

PPST 1.1.2 Applied knowledge of content within and across curriculum teaching areas.
PPST 1.5.2 Applied a range of teaching-strategies to develop critical and creative thinking, as well as higher-order thinking skills

3. Pag- uugnay ng mga Ngayon ay babasa tayo ng talata tungkol sa isang ina o nanay.
halimbawa sa bagong aralin Ang Aking Ina
( Presentation)
Ang ina ay Ilaw ng tahanan. Siya ay mapagmahal. Pinakamabait na ina sa buong mundo ang aming ina. Ang aming ina ay matiisin at
maunawain. Siya ang ang aming gabay. Tayong lahat may inang mapagmahal. Siya ang ating inspirasyon. Mababa ang kanilang kalooban.
Lahat tayo ay may inang handang ibigay ang buhay para sa mga anak.

4. Pagtatalakay ng bagong Sino ang itinuturing na ilaw ng tahanan ?


konsepto at paglalahad ng Ano-anong mga katangian ang taglay ng inilalarawang ina ng nagsasalaysay ?
bagong kasanayan No I Kung ilalarawan naman ninyo ang inyong mga mama o nanay, ano naman ang katangian nila ?
(Modeling) Ngayon basahin natin ang mga salitang may salungguhit sa talatang binasa. (Isulat ang mga salitang may salungguhit sa pisara.)
Ano kaya ang tawag natin sa mga salitang ito ? (Ang Pang-uri ay salitang naglalarawan sa tao, hayop, bagay, lugar, at pangyayari.)

(May mga metacards na kukunin ang mga bata na nasa mahiwagang sombrero. Kukuha ng isa ang bawat bata at ihahanay nila ito ayon sa
Kaantasan ng pang-uri ng mga salita)

Talakayan sa mga salitang nakahanay sa bawat kaantasan ng pang-uri. (Discovery Approach)

KAANTASAN NG PANG-URI

1. Lantay kung naglalarawan ng isangpangngalanlamang at walangpaghahambing.

Halimbawa:
Matangos ang ilong ni Anna.

2. 2. Pahambing kung naglalarawan ng dalawang pangngalan at may paghahambing.

Halimbawa:
Magkasinghaba ang buhok ni Ana at Loida.

3.Pasukdol kung naglalarawan sa higit sa dalawang pangngalan ang pinaghahambing.

Halimbawa:
Pinakamataba si Shea sa kanilang tatlo.

PPST 1.5.2 Applied a range of teaching-strategies to develop critical and creative thinking, as well as higher-order thinking skills
B. PAGPAPAUNLAD

5. Pagtatalakay ng bagong PPST 3.2.2 Established a learner-centered culture by using teaching strategies that respond to their linguistic, cultural, socio-
konsepto at paglalahad ng economic and religious backgrounds.
bagong kasanayan No. 2. Pangkatang Gawain :
( Guided Practice) Pangkat 1- Iguhit mo, Inay Mo!
Gumawa ng isang poster na nagpapakita ng katangian ng iyong ina gamit ang lantay na kaantasan ng pang-uri.
Pangkat 2- Awitan Mo, Mama Mo!
Lumikha ng isang awit para sa iyong mama na nagpapakita ng kanyang katangian gamit ang pahambing na kaantasan ng pang-uri.
Pangkat 3 – Tula Para sa Iyo Aking Mommy!
Lumikha ng isang tula para sa iyong mommy na nagpapakita ng kanyang katangian gamit ang pasukdol na kaantasan ng pang-uri.

Ibigay ang pamantayan sa pagsasagawa ng pangkatang gawain.


PPST 2.1.2

Rubrics:
Katumpakan ng Sagot/Katumpakan – 5 puntos
Organisasyon ng Sagot – 5 puntos
Paglalahad ng Output – 5 puntos
Pagtutulungan ng pangkat- 5 puntos

Talakayan ng bawat pangkat.

6. Paglilinang sa Kabihasan Ilarawan mo!


(Tungo sa Formative Humanap ng kapareha. Ilarawan ninyo ang bawat prutas na inihahanda ng inyong inay sa inyo gamit ang kaantasan ng pang-uri.
Assessment )
( Independent Practice )
C. PAKIKIPAGPALIHAN
7. Pagsagot sa mga Araw araw bumabangon ang inyong nanay ng maaga para maihanda inyong pagkain sa araw-araw. Ilarawan ang katangian ng inyong nanay.
Karagdagang Gawain sa Dapat ba ninyo itong pasalamatan ?
Pagkatuto Sa paanong paraan ?

D. PAGLALAPAT
8. Paglalapat ng aralin sa Basket ni Nanay!
pang araw araw na buhay Mga bata, ano ang nakikita ninyo dito? (Basket ng mga gulay) Nakikita ba ninyo ito sa kusina ninyo? Anong ginagawa dito ng nanay mo? Ano
( Application/Valuing) ang naidudulot nito sa ating katawan?
Bilang isang bata, ano ano ang magagawa mo para makatulong sa iyong mga magulang lalo at higit sa iyong ina? Ano-ano ang katangian ang
iyong ipinakita?
PPST 1.1.2 Applied knowledge of content within and across curriculum teaching areas.

Kumuha sa basket ng mga gulay na nakikita mong niluluto ng iyong nanay. Ilarawan mo ito gamit ang kaantasan ng pang-uri.

Sa palengke kapag bumibili ka ng mga gulay, paano ito ibinebenta sa atin ng magtitinda?
(Gaya ng talong, petsay, kangkong, okra)
Ano ang ginagamit sa pagtitimbang?

PPST 1.4.2 PPST 1.4.2 Use a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and numeracy skills.

PPST 3.5.2 Adapted and used cultural strategies to address the needs of learners from indigineous groups
9. Paglalahat ng Aralin Ano ang pang-uri ?
( Generalization) Ano-ano ang mga kaantasan nito ?

10. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang mga salitang may salungguhit sa bawat bilang kung lantay, pahambing o pasukdol ang kaantasan ng pang-uri.
_______1. Masama sa kalusugan ang pagkain ng junk food.
_______ 2. Pinakamatalino si Anna sa lahat ng magkakaibigan.
_______ 3. Mas mabuti sa katawan ang gulay at prutas.
_______ 4. Sintangkad na ni Elaine ang kanyang ina.
_______ 5. Si Roldan ang pinakambait na mag-aaral sa ikaapat na baitang.

PPST 5.3.2
11. Karagdagang gawain Sumulat ng mga halimbawa ng kaantasan ng pang-uri. Gamitin ito sa pangungusap.
para sa takdang aralin
( Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan
sa tulong ang aking
punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na
nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni Iwinasto ni: Binigyang-pansin:

ERLYN H. ENGAÑA CHERRELYN V. ATIENZA LUZ M. BRIONES


Guro Master Teacher I Punongguro I

You might also like