Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

PILAR

Baitang / Antas
Paaralan (School): ELEMENTARY FOUR
(Grade Level):
DAILY SCHOOL
LESSON LOG CHRISTOPHER Asignatura
Guro (Teacher): EPP
S.CASTILLO (Learning Area):
Petsa / Oras APRIL 1,2023
Markahan THIRD
(Teaching Dates and IV-MAKADIYOS
(Quarter): QUARTER
Time): 5:00-5:30

EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN

I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standards) Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing
pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan

B. Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards) Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code EPP4HE-0j-16


ng bawat kasanayan)
(Learning Competencies

II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 19


WASTONG PAGGAMIT NG KUBYERTOS
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 120-122
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 310-314
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng cartolina strips, pentel pen, manila paper
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Powerpoint
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng Anu-ano ang mga masusustansiyang pagkain?
bagong aralin
(Reviewing previous lesson or presenting the
new lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mula sa pamagat ng aralin pagawin ang bata ng katanungan
(Establishing a purpose for the lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagpapakita ng video clip (kumakain gamit ang kubyertos)
(Presenting examples/instances of the new Pagtatanong ng guro
lesson)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ipabasa ang Linangin Natin LM
bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and practicing new
skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ipabasa ang Tandaan Natin LM
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts and practicing new
skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Pagpapalalim ng kaalaman TG p. 121
Assessment)
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na  Paano mo maipakikita ang kagandahang-asal sa
buhay hapag-kainan?
(Finding practical applications of concepts and
skills in daily living)
H. Paglalahat ng aralin  Paano ang paggamit ng mga kubyertos?
(Making generalizations and abstractions about
the lesson)
I. Pagtataya ng aralin Sagutin ang mga sumusunod. Lagyan ng larawan ng
(Evaluating learning) smiley o happy face ang patlang kung ang pangungusap ay
nagsasabi ng kagandahang-asal sa hapag-kainan at
sad face kung hindi .

Maghanap ng larawan sa mga lumang babasahin o magasin


J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at na nagpapakita ng kabutihang-asal sa hapag-kainan. Ayusin
remediation at idikit ito sa loob ng kahon.
(Additional activities for application or
remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

PILAR ELEMENTARY Baitang / Antas


Paaralan (School): FOUR
DAILY SCHOOL (Grade Level):
LESSON CHRISTOPHER Asignatura
Guro (Teacher): EPP
LOG S.CASTILLO (Learning Area):
Petsa / Oras
MARCH 31,2023 Markahan THIRD
(Teaching Dates and
IV-MAKADIYOS 5:00-5:30 (Quarter): QUARTER
Time):

EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN


I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standards) Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng
gawaing pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad
ng sarili at tahanan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing


(Performance Standards) pantahanan na makatutulong sa pangangalagang pansarili
at sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng EPP4HE-0j-17


bawat kasanayan)
(Learning Competencies

II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 20


PAGLILIGPIT AT PAGHUHUGAS NG PINAGKAINAN
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 123-125
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 314-318
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng cartolina strips, pentel pen, manila paper
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Powerpoint
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng Pagpapakita ng larawan
bagong aralin
(Reviewing previous lesson or presenting the new
lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mula sa pamagat ng aralin pagawin ang bata ng
(Establishing a purpose for the lesson) katanungan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagpapakita ng larawan ng pagliligpit sa kusina
(Presenting examples/instances of the new lesson)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa ng Linangin Natin LM
bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and practicing new skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtatanong ng guro
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts and practicing new skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Talakayan TG p. 124
Assessment)
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ipaliwanag ang aksidenteng hated kung hindi susundin ang
(Finding practical applications of concepts and skills paraan at kung hindi malinis at maayos ang mga kagamitan
in daily living) o kasangkapan sa kusina.
H. Paglalahat ng aralin Ano ang dapat gawin pagkatapos maghanda at kumain?
(Making generalizations and abstractions about the Paano ang wastong paghuhugas ng pinagkainan at
lesson) pinaglutuan?
I. Pagtataya ng aralin Ayusin ang pagkakasunud-sunod ng paghugas ng mga
(Evaluating learning) pinagkainan at kasangkapan sa kusina
Ipagawa ang Pagyamanin Natin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
(Additional activities for application or remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

PILAR
Baitang / Antas
GRADES 1 Paaralan (School): ELEMENTARY FOUR
(Grade Level):
to 12 DAILY SCHOOL
LESSON LOG CHRISTOPHER Asignatura
Guro (Teacher): EPP
S.CASTILLO (Learning Area):
Petsa / Oras APRIL 11,2023
Markahan THIRD
(Teaching Dates and IV-MAKADIYOS
(Quarter): QUARTER
Time): 5:00-5:30

EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN

I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standards) Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng
gawaing pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng
sarili at tahanan

B. Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards) Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing
pantahanan na makatutulong sa pangangalagang pansarili at
sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code EPP4HE-0i-14


ng bawat kasanayan)
(Learning Competencies

II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 18- Unang araw


PAGHAHANDA NG MASUSTANSYANG PAGKAIN
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 114-116
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 301-302
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng mga larawan sa paglilinis ng bahay
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Powerpoint
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng
bagong aralin
(Reviewing previous lesson or presenting the Ang isang batang tulad mo ay nangangailangan ng malusog
new lesson) na pangangatawan, upang magampanan ang mga pang-araw-
araw na gawain.Ang mga masusustansiyang pagkain ang
makapagbibigay nito sa iyo. Magiging masigla at malakas ang
iyong katawan at ito ang paraan upang ikaw ay makaiwas sa
sakit. Kung ang bawat kasapi ng pamilya ay malakas at
malusog, madali nilang magagawa ang kani-kanilang tungkulin
nang masaya.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mula sa pamagat ng aralin pagawin ang bata ng katanungan
(Establishing a purpose for the lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Laro- Maria went to Town
(Presenting examples/instances of the new
lesson)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad
bagong kasanayan #1 Pasagutan ang mga tanong TG p. 115
(Discussing new concepts and practicing new
skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Kumuha ng larawan ng pagkain at itanong kung saang
bagong kasanayan #2 pangkat nabibilang iyon at anong sustansya ang ibinibigay sa
(Discussing new concepts and practicing new katawan
skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Pagpapalalim ng kaalaman TG p. 116
Assessment)
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
(Finding practical applications of concepts and
skills in daily living)
H. Paglalahat ng aralin
(Making generalizations and abstractions about
the lesson)
I. Pagtataya ng aralin
(Evaluating learning)

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at


remediation
(Additional activities for application or
remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

PILAR
Baitang / Antas
GRADES 1 Paaralan (School): ELEMENTARY FOUR
(Grade Level):
to 12 DAILY SCHOOL
LESSON LOG CHRISTOPHER Asignatura
Guro (Teacher): EPP
S.CASTILLO (Learning Area):
Petsa / Oras APRIL 12,2023
Markahan THIRD
(Teaching Dates and IV-MAKADIYOS
(Quarter): QUARTER
Time): 5:00-5:30

EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN

I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing
(Content Standards) pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na


(Performance Standards) makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code EPP4HE-0i-14


ng bawat kasanayan)
(Learning Competencies

II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 18 -Ikalawang araw


PAGHAHANDA NG MASUSTANSYANG PAGKAIN
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 116-118
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 305-308
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng cartolina strips, pentel pen, manila paper
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Powerpoint
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng
bagong aralin Ano ang natutunan sa aralin kahapon?
(Reviewing previous lesson or presenting the
new lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Establishing a purpose for the lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
(Presenting examples/instances of the new
lesson)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa kahalagahan ng Food Pyramid Guide sa Tandaan
bagong kasanayan #1 Natin LM
(Discussing new concepts and practicing new
skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatang Gawain – Paggawa ng Meal Plan
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts and practicing new
skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Ipasuri sa mga mag-aaral ang kanilang ginawa
Assessment)
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
(Finding practical applications of concepts and
skills in daily living)
H. Paglalahat ng aralin
(Making generalizations and abstractions about
the lesson)
I. Pagtataya ng aralin
(Evaluating learning)
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
(Additional activities for application or
remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong


ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
PILAR
Baitang / Antas
GRADES 1 Paaralan (School): ELEMENTARY FOUR
(Grade Level):
to 12 DAILY SCHOOL
LESSON LOG CHRISTOPHER Asignatura
Guro (Teacher): EPP
S.CASTILLO (Learning Area):
Petsa / Oras APRIL 13,2023
Markahan THIRD
(Teaching Dates and IV-MAKADIYOS
(Quarter): QUARTER
Time): 5:00-5:30

EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN

I. LAYUNIN (OBJECTIVES)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng gawaing
(Content Standards) pantahanan at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na


(Performance Standards) makatutulong sa pangangalagang pansarili at sa sariling tahanan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code EPP4HE-0j-15


ng bawat kasanayan)
(Learning Competencies

II. NILALAMAN (CONTENT) ARALIN 18 -Ikatlong araw


PAGHAHANDA NG MASUSTANSYANG PAGKAIN
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher's Guide 118-120
Pages)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 308-309
(Learner's Material Pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Textbook Pages)
4. Mga karagdagang Kagamitan mula sa portal ng cartolina strips, pentel pen, manila paper
Learning Resource
(Additional Reference from Learning Resource)
5. Iba pang mga kagamitang panturo Mga kagamitan sa pagluluto
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o pagsisimula ng
bagong aralin
(Reviewing previous lesson or presenting the
new lesson)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
(Establishing a purpose for the lesson)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
(Presenting examples/instances of the new
lesson)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and practicing new
skill #1)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Discussing new concepts and practicing new
skill #2)
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative
Assessment)
(Developing mastery (Leads to Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Pagluluto ng mga bata ayon sa itinakdang oras
buhay
(Finding practical applications of concepts and
skills in daily living)
H. Paglalahat ng aralin Ano ang maidudulot sa pagsunod sa wastong paraan ng paglilinis ng
(Making generalizations and abstractions about bakuran ?
the lesson)
I. Pagtataya ng aralin
(Evaluating learning)
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
(Additional activities for application or
remediation)
V. MGA TALA (REMARKS)
VI. PAGNINILAY (REFLECTION)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like