Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Paaralan: Baitang / Antas: G7

GRADES 1 to 12 Guro: Asignatura: Filipino


DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN

ARALIN 5

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng Naipamamalas ng Naipamamalas ng Naipamamalas ng
mag-aaral ang pagunawa mag-aaral ang pagunawa mag-aaral ang pagunawa mag-aaral ang pagunawa
sa mga akdang sa mga akdang sa mga akdang sa mga akdang
pampanitikan ng pampanitikan ng pampanitikan ng pampanitikan ng
Mindanao. Mindanao. Mindanao. Mindanao.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng Naisasagawa ng Naisasagawa ng Naisasagawa ng
mag-aaral ang isang mag-aaral ang isang mag-aaral ang isang mag-aaral ang isang
makatotohanang makatotohanang makatotohanang makatotohanang
proyektong panturismo. proyektong panturismo. proyektong panturismo. proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PT-Ih-i-5 F7PB-Ih-i-5 F7PD-Ih-i-5 F7WG-Ih-i-5 Nagagamit ang


Isulat ang code sa bawat kasanayan Nagagamit sa sariling Nasusuri ang pagka- Nailalarawan ang mga gawi at mga pangungusap na
pangungusap ang mga salitang makatotohanan ng mga Kilos ng mga kalahok sa walang tiyak na paksa sa
hiram pangyayari batay sa sariling napanood na dulang pagbuo ng patalastas
karanasan panlansangan.
F7PS-Ih-i-5 Naipaliliwanag ang
F7PN-Ih-i-5 Nailalarawan ang nabuong patalastas tungkol sa
paraan ng pagsamba o ritwal ng napanood na dulang
isang pangkat ng mga tao batay panlansangan
sa dulang napakinggan
F7PS-Ih-i-5 Nabubuo ang
patalastas tungkol sa napanood
na dulang panlansangan

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 5:Ang Mahiwagang Aralin 5:Ang Mahiwagang Aralin 5:Ang Mahiwagang Aralin 5:Ang Mahiwagang ICL
II. NILALAMAN Tandang(DULA) Tandang(DULA) Tandang(DULA) Tandang(DULA)

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma 7, Pahina Pinagyamang Pluma 7, Pahina Pinagyamang Pluma 7, Pahina Pinagyamang Pluma 7, Pahina
93-124 93-124 93-124 93-124

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo T Powerpoint presentation, T Powerpoint presentation, T Powerpoint presentation, T Powerpoint presentation,
Telebisyon Telebisyon Telebisyon Telebisyon

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
IV. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Balik-aral sa mga konseptong Balik-Aral sa mga kaisipang Balik-aral sa mga ritwal ng mga Balik-aral ukol sa paraan ng
Pagsisimula ng Bagong Aralin natutuhan sa Maikling kuwento. nakapaloob sa dula. tauhan sa dulang binasa. pagsamba o ritwal na nakita sa
mga dulang napanood.

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Bawat tao ay may kahilingan o Magbigay ng mga Ekspresyon sa
pangarap na nais abutin sa buhay. Pang-araw-araw na
Kung bibigyan ka ng pakikisalamuha natin sa ating
pagkakataong humiling ng isang kapwa.
bagay ano ang hihilingin mo?
Isulat mo ito sa loob ng bituin at
saka ipaliwanag sa loob ng mga
kahon ang iyong hinuha kung ano
ang maaaring mangyari sa iyo
sakaling makuha at hindi mo ito
makuha.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Trivia ukol sa dulang babasahin. Bigyang pansin ang mga pahayag
Bagong Aralin na may kaugnayan sa binasang
talata.

Casanova!
Oras na.
Mga kapatid!
Hoy!
Gusto mong manood?
May mga mag-aaral sa labas ng
bahay.
Matatawag mo bang
pangungusap ang mga ito?
Patunayan
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagsulyap sa mga salitang hiram Suriin ang mga pangyayaring Pagtalakay sa Dula at ang mga Pagtalakay sa Iba’t-ibang uri ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 na ginamit sa dulang babasahin at nakatala mula sa dula.Isulat kung Dulang Panlansangan pangungusap na walang paksa
paggamit sa mga ito sa ito ay makatotohan o di
pangungusap. makatotohanan batay sa inyong
karanasan o naobserbahan at
saka magbigay ng patunay
kaugnay ng iyong napiling sagot:

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagbasa: Ilarawan ang paraan ng Panonood ng isang halimbawa ng Pagbibigay halimbawa sa bawat
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 pagsamba o ritwal ng isang dulang uri.
Ang Mahiwagang Tandang pangkat ng mga tao batay sa panlansangan(Panunuluyan)
(Kuwentong mahika ng mga dulang binasa gayundin sa ating
Maranao na batay sa pananaliksik lugar. Sundan ang web organizer.
ni Victoria Adeva)
ni Arthur P. Casinova

Pahina 96-111,Pinagyamang
Pluma 7

F. Paglinang sa Kabihasaan Isulat sa angkop na hanay ang


(Tungo sa Formative Assessment) mga bagong salita o salitang hindi
mo alam ang ibig sabihin mula sa
binasang dula. Puntahan ang
iyong kapareha at pag-usapan
ninyo ang kahulugan ng mga
salitang ito batay sa pagkakagamit
sa dula. Maaari ding gamitin ang
diksiyonaryo sa gawaing ito. Isulat
sa angkop na hanay ang
kahulugan nito at saka gamitin sa
makabuluhang pangungusap.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw
na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pangkatang Gawain: Magsagawa
ng maikling dula-dulaan gamit ang
naibigang tagpo(scene) sa dulang
binasa. Itanghal sa klase.

I. Pagtataya ng Aralin Oral Recitation: Pahina 112, Ilarawan ang mga gawi at kilos ng Pangkatang Gawain:Bumuo ng
Sagutin Natin, Pinagyamang mga kalahok sa napanood na isang patalastas na maikling jingle
Pluma 7 dulang panlansangan.Gamitin ang na hango sa mensahe sa dulang
concept organizer. panlansangang napanood.
Gamitin din ang mga
pangungusap na walang paksa sa
isasagawang patalastas na
maikling jingle.Ipaliwanag ang
kaugnayan ng patalastas sa
napanood na dulang
panlansangan na Panunuluyan.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
Aralin atRemediation

____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang


V. MGA TALA aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang
magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod
na aralin. na aralin. na aralin. na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga
pangyayari. pangyayari. pangyayari. pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa dahil sa dahil sa dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong gawin upang sila’y
VI. PAGNINILAY matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
ang nakatulong ng lubos? ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
Paano ito nakatulong? ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating
current issues) current issues) current issues) current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
______________________________ _____________________________ _____________________________ _____________________________
_____________________ ______________________ ______________________ ______________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
ng mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang
_____ naganyak ang mga mag-aaral aralin. aralin. aralin.
na gawin ang mga gawaing naiatas _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
sa kanila. aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
_____Nalinang ang mga kasanayan naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
ng mga mag-aaral _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan
_____Pinaaktibo nito ang klase ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral
Other reasons: _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons: Other reasons: Other reasons:

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Inaprobahan ni:

JESSA Z. BALABAG CYNTHIA ROSA H. ORDINAN RITZY D. MUTIA


T-1 MT-I Principal II

You might also like