Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

DETALYADONG BANGHAY ARALIN

NG FILIPINO _______

PAARALAN ANTAS NG BAITANG


GURO ASIGNATURA
ORAS AT PETSA SANGKAPAT
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Makikita sa Gabay Pangkurikulum FILIPINO

(Naipapamalas ang iba’t ibang kasanayan


upang maunawaan ang iba’t-ibang teksto.)

B. Pamantayan sa Pagganap Makikita sa Gabay Pangkurikulum FILIPINO

(Natukoy ang Kahalagahan ng pagbabasa ng


pahayagan sa tao.)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat dito yung nabunot mong learning
objective (Code)

II. NILALAMAN (PAGGAMIT NG WASTO SA MGA BAHAGI


NG PAHAYAGAN)
III. KAGAMITANG PANGTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 Gabay Pangkurikulum FILIPINO
pahina __ - __(78 – 80)
2. Pahina sa Kagamitan ng Mag-aral Baitang ___ FILIPINO pahina ___ - ____
3. Mga Pahina ng Teksbuk Baitang ___ FILIPINO pahina ___ - ____
4. Karagdagang kagamitang mula sa portal ng Instruksyunal Materyal, links (videos, etc.)
Learning Resources

https://youtube/AU3wJeFREfM
https://youtube/EQA412m49uE
https://www.remate.ph

B. Iba pang kagamitang Panturo PPT, Video

IV. PAMAMARAAN

Mga Gawain ng Guro Mga Gawain ng mga Mag-aaral


A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Mga Panuntunan
4. Pagsuri ng Attendance

B. Balik aral sa nakaraang aralin/o


pagsisimula ng bagong aralin

FILIPINO -4 (PAGTUTURO NG FILIPINO SA ELEMENTARYA – PANITIKAN NG PILIPINAS)


C. Paghahabi ng layunin sa aralin
1. Pagganyak “HALU-LETRA”

D. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa “SWARLT”


bagong aralin

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at “VIDEO CLIP”


paglalahad ng bagong kasanayan #1

F. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

G. Paglinang sa Kasabihan (Tungo sa


formative Assessment)
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw
na buhay

I. Paglalahat ng Aralin

J. Pagtataya ng Aralin (Nakabatay dapat sa Kasanayan sa


Pagkatuto)

(Isulat ang tamang sagot)


K. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation

V. MGA TALA Hindi na kailangang i-turong muli dahil ang


nilalaman ay natamo na ng mga mag-aaral.

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha 80% sa


pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral naka-unawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magapapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


naktulong ng lubos?

F . Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho nan ais kong ibahagi sa mga ka
pwa ko guro?

FILIPINO -4 (PAGTUTURO NG FILIPINO SA ELEMENTARYA – PANITIKAN NG PILIPINAS)

You might also like