Professional Documents
Culture Documents
Jona Keen D. Filipino
Jona Keen D. Filipino
Jona Keen D. Filipino
GRADE 1 to 12 WEST
CENTRAL SCHOOL
Teacher Jona-keen L. Dudoc Learning Area Filipino
Teaching Dates and Pebrero 26, 2024 Quarter 3rd
Time
DAILY
LESSON
LOG
I. Mga Layunin:
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Nakapagbibigay ng mga sumusuportang kaisipan sa pangunahing kaisipan ng tekst
Kasanayan sa binasa.
Pagkatuto
Isulat ang code ng (F3PB- IIIe - 11.2)
bawat kasanayan
II. NILALAMAN
Pagbibigay ng Sumusuportang Kaisipan
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian:
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa ADM Modyul 7
kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Iba pang Ppt/DLP/TV/laptop/IMs
Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MA
AARAL
Magandang umaga mga bata. Alam kong kayo ay
handang handa na para sa ating bagong aralin sa araw na
ito. Bago tayo magsimula ay muli kong ipapaalala ang
ilan sa ating Classroom Rules o mga pamantayan para sa
ikagaganda ng ating talakayan.
Pangunahing Kaisipan
Sumusuportang Kaisipan
Rubriks
Mga Batayan 5 3 1
1. Nasusunod ang panuto
2. Presentasyon
3. Kooperasyon
4. Maayos at malinis na
pagkakagawa
Total
- Opo, mahalaga
Mahalaga ba ang pagbabasa ng diyaryo? Bakit? pagbabasa ng diy
dahil ito ay nagbibiga
kasalukuyang balita
impormasyon sa a
paligid. Nakakatulong
sa pag-unlad ng a
kaalaman at pagi
informado sa
pangyayari sa bansa
mundo.
G. Paglalahat ng - Ang panguna
aralin kaisipan ay maaa
maging panguna
ideya o mensahe sa i
teksto, sanaysay,
diskurso. Ito
pinakamahalagang p
na nais iparating ng m
akda o tagapagsalita.
- Ang sumusupor
kaisipan ay mga id
detalye, o argumento
nagbibigay ng supor
nagpapalakas
pangunahing kaisipan
ang mga pagsu
halimbawa,
impormasyon
nagpapatibay
pangunahing mensah
ideya.
H. Pagtataya ng A. Panuto: Isulat sa papel ang √ kung ang pangungusap
aralin ay nagsisilbing sumusuportang kaisipan sa ibinigay na
pangunahing kaisipan at × naman kung hindi.
Pangunahing kaisipan: Napakaganda ng Pilipinas.
Sumusuportang
kaisipan:___________________________________________
__________________________________________________
__________________________________________________
_________________________________________________.
III. Mga tala
IV. Pagninilay
A. Bilang ng mga
mag-aaral na nakuha
ng 80% pagtataya
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remedian