Week 4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG Paaralan: Zamboanga Sibugay National High School Baitang/Antas: 8

Guro: ROILYNNE LOVE B. OLIVEROS/ LESLIE JOY P. Asignatura: Filipino


(Pang-araw-araw na tala sa Pagtuturo) MANGINSAY/MERCILITA E. CANTON
Petsa/Oras Setyembre 12-15, 2022 / WEEK 4 Markahan: Unang Markahan
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES
I. LAYUNIN  Nakikilala ang dalawang uri  Nagagamit ng mga mag-  Ang mga mag-aaral ay  Nakikinig nang may pag-unawa
ng paghahambing. aaral ang kanilang inaasahang upang mailahad ang: - layunin
 Nakapagbibigay ng mga ng napakinggan -
halimbawa ng paghahambing kaalaman sa pagbibigay ng makagagawa ng isang maipaliwanag ang pagkaka-
batay sa mga pangyayari sa wastong kasagutan sa mga educational tsart ng ugnay-ugnay ng mga
tunay na buhay. nakahandang katanungan. alinman sa sumusunod pangyayari , - mauri ang sanhi
Nagagamit ang na mga karunungang at bunga ng mga pangyayari
paghahambing sa pagbuo ng  . Nasusuri at nauunawaan ang
alinman sa bugtong, bayan at iba pang uri ng nilalaman at layunin ng
salawikain, sawikain o katutubong panitikan: epikong binasa at naiuugnay
kasabihan (eupemistikong - Salawikain ito sa dating kaalaman.
pahayag) SUMMATIVE - Bugtong  Nakabubuo ng mga
pangungusap na nagpapakita
TEST - Awiting bayan ng sanhi at bunga batay sa mga
pangyayari sa akda.

 PERFORMANCE
TASK
A. Pamantayang Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
Pagganap
C. Mga Kasayan sa F8WG-Ia-c-17 ----------------- ------------------ F8PN-Ig-h-22
Pagkatuto (Isulat ang code )
I. NILALAMAN
Karunungang-bayan (Salawikain, Sawikain, Kasabihan), Alamat, Epiko, Tula (kabilang ang Haiku/Senryu ng Hapon)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8
Panitikang Pilipino 8 Panitikang Pilipino 8 Panitikang Pilipino 8
1. Mga Pahina sa Gabay ng
24 24 24
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang 9 – 17 9 – 17
Pang mag-aaral
3. Mga Pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Dalawang uri ng ------------------- ---------------------
Kagamitan mula sa paghahambing
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitan Art materials,
Visual aids, aklat, mga Visual aids, TEST
larawan
illustration board, Visual aids, Visual aids, aklat, mga larawan
PAPERS, papel at panulat
aklat
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Pagbabalik-aral: Tatanungin ang Pagbabalik-aral: Tatanungin Pagbabalik-aral: Tatanungin ang
aralin at/o pagsisimula sa mga mag-aaral tungkol sa paksang Pagbabalik-aral: Tatanungin mga mag-aaral tungkol sa paksang
ang mga mag-aaral tungkol sa
bagong aralin tinalakay kahapon. ang mga mag-aaral tungkol sa tinalakay kahapon.
paksang tinalakay noong
paksang tinalakay kahapon.
nagdaang araw.
B. Paghahabi sa layunin ng  Pagbasa ng layunin  Pagbasa ng layunin  Pagbasa ng layunin  Pagbasa ng layunin
aralin Pagpapaskil ng paksa Pagpapaskil ng paksa
Pagpapaskil ng paksa Pagpapaskil ng paksa
C. Pag-uugnay ng mga Ilalahad ng mga mag-aaral ang
halimbawa sa bagong pagkakaiba at pagkakatulad ng Ihahanda ng guro ang mga Bibigyan ng guro ang mga Batay sa mga nagdaang talakayan
aralin mga akadang ginamitan at hindi mag-aaral sa pagsusulit sa mag-aaral ng pagkakataong tungkol sa Epiko, ngayon ay
gnamitan ng talinhaga. pamamagitan ng pag-awit ng ihanda ang kanilang mga babasahin na ng mga mag-aaral ang
isang awiting bayan. kagamitan para sa gawaing isang Halimbawa ng Epiko mula sa
nakahanda. Ilokos na pinamagatang “Hudhud
ni Aliguyon”
D. Pagtalakay ng bagong Strategy: QUESTION Strategy: BRAINSTORMING
konsepto at paglalahad ng FORMULATION TECHNIQUE Ibibigay ng guro ang Hihikayatin ng guro ang mga mag-
Ibibigay ng guro ang
bagong kasanayan #1 Tatalakayin ulit ng guro at mga pangkalahatang panuto ng pangkalahatang panuto para aaral na magbahagi rin ng kanya-
mag-aaral ang katangian ng sa gawain. kanyang halimbawa tungkol sa
paghahambing pati na rin ang mga gagawing Lagumang
uri nito. Pagsusulit. paksang tinalakay
E. Pagtalakay ng bagong PAMANTAYAN:
konsepto at paglalahad ng GABAY NA TANONG: GABAY NA TANONG:
Nilalaman- 10pts
bagong kasanayan #2 1. Ano ang dalawang uri ng Sining - 10pts 1. Sino-sino ang mga tauhan sa
paghahambing? Isa-isahin ang epiko? Isa-isahin ang katangian ng
katangian ng mga ito? Kooperasyon- 10pts mga ito?
2. Ano-ano ang mga salitang 2. Ano-ano ang mga pangyayaring
kalimitang ginagamit na Kaayusan- 5pts kapanapanabik sa epiko?
nagpapakita ng paghahambing? Oras- 5pts
KABUUAN= 40PTS
F. Paglinang sa Kabihasaan Indibidwal na Gawain: Pangkatang gawain: Indibidwal na Gawain:
(tungo sa formative Gamitin sa pangungusap ang mga Nakagagawa ng isang Ilahad sa isang sanaysay ang
salitang nakapaskil sa pisara. (1
assessment) puntos bawat tamang educational tsart ng alinman mahahalagang bahagi ng epiko na
pangungusap) makakasalaminan ninyo ng aral at
sa sumusunod na mga ipaliwanag kung bakit ito ang
karunungang bayan at iba inyong napili.
pang uri ng katutubong
panitikan:
- Salawikain
- Bugtong
Awiting bayan
G. Paglalapat ng aralin sa “May mga pangyayari ba sa iyong “Paano kaya nakatutulong ang aral
pang-araw-araw na buhay na nasubukan mong sa araling iyong tinalakay sa buhay
buhay maghambing ng dalawa o higit mo bilang mag-aaral?”
pang bagay, tao, pook o mga
pangyayari? Ibahagi ito sa klase.”
H. Paglalahat ng aralin “ang paggamit ba ng wastong salita “ang pag-aaral ba ng epiko ay
sa paghahambing ay nakatutulong nakatutulong sa epektibong pag-
sa epektibong paghahatid ng nais aaral sa ating kasaysayan at
ninyong sabihin? Paano niyo ito lipunan? Paano niyo ito nasabi?”
nasabi?”
I. Pagtataya ng aralin LAGUMANG PAGSUSULIT
-------------------- --------------------- ---------------------
(20 aytems)
J. Karagdagang Gawain Nagagamit ang paghahambing sa Magsaliksik ng mga Alamin kung ano ang Balikan mo ang labanan sa pagitan
para sa takdang aralin o pagbuo ng dalawang halimbawa ng halimbawa ng karunungang ni Aliguyon at Pumbakhayon, anong
kahulugan ng Alamat at
remediation bugtong. mga
Isulat ito sa inyong Activity bayan at mga awiting bayan. Kwentong Bayan. Isulat ang kahawig na katangian mayroon ang
notebook at ipasa bukas. Gagamitin ito sa performance inyong nasaliksik sa inyong dalawang bida? Ibahagi gamit ang
task bukas. kwaderno. Venn
Diagram.
III. MGA TALA

IV. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 60% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
gawain
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga stratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na natulungan
ng punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nabuo na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?
Prepared by: Checked by: Approved By:

ROILYNNE LOVE B. OLIVEROS MARY GRACE F. LEONOR, MAED JENYLYN M. CHIONG ELISA Z. CLAUDIO
Subject Teacher Department Head Master Teacher I Principal III

LESLIE JOY P. MANGINSAY

MERCILITA E. CANTON
Subject Teachers

You might also like