Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

School: LA UNION ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADE 6 Teacher: EDWIN T. BETANGCOR Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MAY 6 – 10, 2024 (WEEK 6) Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon na nagsasarili at umuunlad
na bansa
Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa
Pamantayan sa Pagaganap pagtamasa ng mga karapatan bilang isang Malaya at maunlad na Pilipino
Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang AP6TDK-IVe-f-6
code ng bawat kasanayan)

I. Layunin
Naipapaliwanag ang mga naging Naiisa-isa ang mga papel na Natatalakay ang di-mabuting Nakasusuri sa mga dahilan ng CATCH -UP FRIDAY
ambag ng mga OFW sa bansa ginagampanan ng mga kalalakihan epekto ng paggamit ng mga pagkakaroon ng Climate
Cognitive at kababaihan sa lipunan ipinagbabawal na gamot Change
Nakakikilala sa mga palatandaan Natatalakay ang mga epekto ng
ng isang batang inaabuso at ang Climate Change sa tao at
mga epekto nito kapaligiran nito
Nabibigyang-halaga ang mga Naipapahayag ng masigasig ang Nakababahagi ng obserbasyon Nakapagpapalitan ng kuro-kuro
paghihirap, sakripisyo at mga ginampanang papel ng mga sa mga masamang epekto ng sa tamang pangangalaga sa
naiambag ng mga OFW kalalakihan at kababaihan sa paggamit ng ipinagbabawal na kalikasan at sa pag-iwas ng
Affective lipunan gamot Climate Change
Nakagugunita sa mga naging papel Nakabibigay-galang sa
ng kababaihan sa panahon ng karapatan ng bawat bata
rebolusyon
Nairereport ang buhay ng isang Nakapaglalahad ng isang Nakabubuo ng isang retrieval Nakaguguhit ng isang poster na
OFW infomercial na nagpapakita ng chart tungkol sa hindi mabuting naglalahad sa tamang
Psychomotor pagkakapantay-pantay na epekto ng ipinagbabawal na pangangalaga sa kalikasan
pagkilala sa kakayahan ng gamut
kalalakihan at kababaihan Nakagawagawa ng isang
campaign ad tungkol sa
paglaban sa Child Abuse
II. NILALAMAN ISYUNG PANLIPUNAN (HAL. OFW, GENDER, DRUG AND CHILD ABUSE,ATBP)
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa
B. Sanggunian AP6 Batayang Aklat sa AP 6 AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, AP6 CG, mga larawan, tsart, AP6 CG, mga larawan,
TG 6, LM 6 LM, TG, CG, BOW TG TM, TG tsart, TM, TG
III. PAMAMARAAN
Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano-anong kontemporaryong isyu
pagsisimula ng bagong aralin ang napag-aralan natin noong
isang linggo?

Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng mga larawan ng Pagbabalitaan kung anong mainit Ano nga ba ang dahilan
mga pamilyang nasa NAIA. na isyu tungkol War on Drugs ni kung bakit may mga
Ano kaya ang nararamdaman ng Pang. posters at ads tayong
mga taong ito? Mga umaalis? Mga Anong bagong balita ang tungkol nakikita tungkol sa
dumarating? sa mga pang aabuso sa mga bata? pagpapahinto ng
pagpatay ng tao sa
kasalukuyang
administrasyon?

Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipanood ang isang dokumentaryo Naniniwala ba kayo na ang mga Naniniwala ba kayong iba na Magpanood ng isnag
aralin tungkol sa mga OFW. mahahalagang papel ng babae at talaga ang panahon ngayon? video tungkol sa extra
lalake ay parehas silang nag Patunayan ito. Judicial Killings.
lingkod sa inang bayan upang
makalaya sa mga gustong
sumakop sa bansang pilipinas?
Patunayan ito.

Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain Pangkat I Ano ang climate change o Magkaroon ng Triad
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pangkat I- Pag-uusap tungkol sa Talakayin ang mga dahilan ng pagbabago ng klima? upang mapag-usapn ang
mga bansang pinupuntahan ng paggamit ng mga kabataan ng Ang kahulugan ng climate isyung Extra Judicial
mga OFW. ipinagbbawal na gamot. change o pagbabago ng klima Killings sa Bansa.
Pangkat II- Mga halimbawa ng Pangkat II Talakayin s inyong ay ang pagbabago sa Original File Submitted
trabahong kanilang pinapasukan pangkat ang epekto ng paggamit karaniwang panahon na dapat and Formatted by DepEd
bilang OFWs ng illegal na gamot. sana ay mangyari sa isang Club Member - visit
Pangkat III- Mga dahilan ng Pangkat III lugar. depedclub.com for more
kanilang pagiging OFWs. Pag usapan ang mga karamihang
Magkaroon ng pag-uulat ng kaso kung paano inaabuso ang Maaaring ito ay ang pagdami o
napag-usapan ng bawat pangkat. mga bata. pagkabawas ng pagdagsa ng
Pangkat IV ulan kadata-on sa isang lugar.
Pag-usapan ang epekto ng pang O maaaring ito ay isang
aabuso sa mga kabataan. pagbabago sa karaniwang
temperatura ng isang lugar
para sa isang buwan o season.
Ayon sa mga eksperto, ang
klima ng mundo ay laging
nagbabago. Sa kanilang pag-
aaral, ang temperature ng
mundo ay tumaas ng halos 1
degree Fahrenheit sa nakalipas
na 100 taon. Mukha man itong
maliit lang, pero maari itong
magdulot ng malaking epekto
sa pagbabago sa buong mundo.

Ang epekto ng climate change


at pagtaas ng temperatura sa
mundo ay tumunaw sa mga
niyebe at yelo sa north at south
pole, naka epekto din ito sa
pagtaas ng tubig sa mga
karagatan at tiyempo ng
paglago ng mga ibat-ibang
halaman.
Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayin kung ano ang mga Talakayin ang masigasig ang Ipaulat ang mga napag usapan sa Maraming mga bagay ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 dahilan ng mga OFW kung bakit ginampanang papel ng mga bawat pangkat maaring maging dahilan at
sila nagtatrabaho sa ibang bansa. kalalakihan at kababaihan sa Talakayin ang mga isyung may sanhi ng climate change.
Ano ang kanilang ambag bilang lipunan kinalaman sa di-mabuting epekto
mga OFWs sa ating bansa? ng paggamit ng mga Likas na mga sanhi – Ang
ipinagbabawal na gamot distansya ng araw sa Earth ay
Pag –usapan ang mga maaring maging sanhi ng
palatandaan ng isang batang climate change, kapag ito ay
inaabuso at ang mga epekto nito malapit ay mas mainit, at pag
Inagahgi ang obserbasyon sa mga malayo naman ay malamig.
masamang epekto ng paggamit ng Maari ding maging dahilan ng
ipinagbabawal na gamot climate change ang pagputok
ng mga bulkan sa ilalim ng
karagatan.

Kagagawan ng Tao – Ang


climate change ay maaari ding
maging sanhi ng mga gawain
ng tao, tulad ng mga
pagsusunog ng Fossil fuels at
ang conversion ng lupa para sa
agrikultura at pagpapatayo ng
mga gusali. Mga buga ng mga
sasakyan na carbon dioxide at
pagsunog ng mga plastic ay isa
rin sa rason. Simula ng tayo ay
dumating sa Industrial Age, ang
impluwensya ng tao sa
pagbabago ng klima ay mas
lalong nadagdagan.

Ano ang epekto ng climate


change o pagbabago ng klima?
Ang mga sumusunod ay ang
pwedeng maging epekto ng
climate change:
Patuloy na pagtaas ng
temperatura – Mas lalong iinit
ang mundo
Paghaba ng panahon ng tag-
init – Hahaba ang season ng
tag-init at El Niño
Pagdagsa ng maraming bagyo
– Dahil sa sobrang init
nagbabago ang precipitation,
may mga lugar na hihina ang
dagsa ng ulan at meron din
lugar na dadagsain ng bagyo.
Pagtaas sa antas ng tubig
dagat – Ang mga nyibe at yelo
sa north at south pole ay
matutunaw at magiging
dahilan ng pagtaas ng tubig
dagat.

Paglinang sa Kabihasan Magbigay ng reaksyon tungkol sa


(Tungo sa Formative Assessment) mga karanasan ng mga OFWs sa
kamay ng kanilang mga employer.

Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang dapat gawin ng Pag –usapan ang isyung hindi Bilang bata,paano mo Paano maiiwasan ang climate
buhay pamahalaan upang mabigyang maaring gawin ng mga babae ang pahahalagahan ang ginagawang change?
hustisya ang mga di gawaing panlalaki at gayundin pagbibigay-galang sa karapatan ng Ang climate change ay hindi
magagandang naranasan ng mga ang nga gawaing panlalaki ng bawat bata sa pamamagitan ng natin mapipigilan, ngunit
OFWs mga babae. Child Protection Program ? mayroong mga paraan upang
bilang isa sa mga taong ang pagbabago ng klima at
napakalaking tulong sa ating pagtaas ng temperatura ay
bansa. madahandahan.
Maaring magreport ng buhay ng
isang OFW na kilala nila.
Paglalahat ng Aralin Ano ang mga nagiging ambag ng Naniniwala ka bang na parehas Ano-ano ang di-mabuting epekto Ano-ano ang mga dahilan at
mga OFW sa bansa? ang mga papel na ginagampanan ng paggamit ng mga epekto ng pagkakaroon ng
Paano mabibigyang-halaga ang ng mga kalalakihan at kababaihan ipinagbabawal na gamot Climate Change?
mga paghihirap, sakripisyo at mga sa lipunan? Bakit? ANo-ano ang mga palatandaan ng
naiambag ng mga OFWs? isang batang inaabuso at ang mga
epekto nito.
Ano ang obserbasyon sa mga
masamang epekto ng paggamit ng
ipinagbabawal na gamot?
Pagtataya ng Aralin Gumawa ng isang sulat sa Pangulo Bumuo ng isang retrieval chart Gumuhit ng isang poster na
kung paano mas mabibigyang tungkol sa hindi mabuting epekto naglalahad sa tamang
pagpapahalaga ang mga ng ipinagbabawal na gamot. pangangalaga sa kalikasan
OFWs .Banggitin ang kanilang mga Nakagawagawa ng isang campaign
sakripisyo at ambag sa ating ad tungkol sa paglaban sa Child
bansa. Abuse tulad ito:

Karagdagang gawain para sa takdang-aralin Humanda sa pagbibigay ng Gumawa ng isang Poster tungkol Humanda sa pag-uulat ng isyu
at remediation updates tungkol sa kwento ni sa Child Protection at Anti-Drugs tungkol sa mga epekto ng
Joanna Demafelis na OFW naging Campaign. climate change.
biktima ng karahasan sa Kuwait.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to
next objective. the next objective. next objective. the next objective.
A. No. of learners who earned 80% on this ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
formative assessment _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery mastery mastery
B. No. of learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
activities for remediation additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
remediation remediation remediation remediation
C. Did the remedial lessons work? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
No. of learners who have caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught
lesson the lesson the lesson the lesson up the lesson
D. No. of learners who continue to require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
remediation additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
remediation remediation remediation remediation
E. Which of my teaching strategies worked Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
well? Why did these work? ___ Group collaboration ___ ___ Group collaboration ___ ___ Group collaboration ___ ___ Group collaboration ___
Games Games Games Games
___ Power PointPresentation ___ Power PointPresentation ___ Power PointPresentation ___ Power PointPresentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ ___ Discussion ___ ___ Discussion ___ ___ Discussion ___
Case Method Case Method Case Method Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of

__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
F. What difficulties did I encounter which my __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
principal or supervisor help me solve? __ Colorful Ims __ Colorful Ims __ Colorful Ims __ Colorful Ims
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer Internet Lab __ Science/ Computer Internet __ Science/ Computer Internet Lab __ Science/ Computer Internet
__ Additional Clerical works Lab __ Additional Clerical works Lab
__Reading Readiness __Lack of __ Additional Clerical works __Reading Readiness __Lack of __ Additional Clerical works
Interest of pupils __Reading Readiness __Lack Interest of pupils __Reading Readiness
of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G. What innovation or localized materials Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
did I used/discover which I wish to share __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
with other teacher? __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be
as Instructional Materials used as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Flashcards __Flashcards __Flashcards __Flashcards

Prepared by:
EDWIN T. BETANGCOR
Adviser Checked:
MARY ALLEN P. CORNITES
School Principal

You might also like