Week 2 Day 3

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Baitang/ Marka

GRADE ___ Paaralan 3 Unang Markahan


Antas han
DAILY LESSON
Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN
PLAN
Petsa/Oras WEEK 2- DAY 3

naipamamalas ang pangunawa sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa rehiyong


A.Pamantayang Pangnilalaman
kinabibilangan ayon sa katangiang heograpikal nito
(Content Standard)
Nakapaglalarawan ng pisikal na kapaligiran sa rehiyong kinabibilangan gamit ang
I. LAYUNIN

B.Pamantayan sa Pagganap mga batayang impormasyon tungkol sa direksiyon, lokasyon,populasyon at paggamit


(Performance Standard) ng mapa.

C.Kasanayang Nakapagbabasa at nakapagsasagawa ng interpretasyon tungkol sa kinalalagyan ng


Pampagkatuto(Learning iba’t ibang lalawigan sa rehiyon gamit ang mga batayang heograpiya tulad ng
Competencies) distansya at direksyon
Layunin (Lesson Objectives)
Makapagtukoy ng kinalalagyan ng bawat lalawigan sa rehiyon gamit ang mga
Knowledge
pangunahin at pangalawang direksiyon;
Skills Nailalarawan ang kinalalagyan ng iba-ibang lalawigan sa rehiyon gamit ang mapa

Attitude Pagmamahal sa Katotohanan

II. NILALAMAN (Subject Matter/Lesson) Kinalalagyan ng mga Lalawigan sa Rehiyon batay sa Direksiyon
A. Mga Kagamitang Panturo CG PP.88 NG 314
KAGAMITANG

B. Mga Sanggunian (Source) AP3LAR-Ib-2


III.

1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro AP3 ARALIN2 P.6-9


2.Mga Pahina sa Kagamitang
10-18
Pangmag-aaral

Patayuin ang mga bata sa klase.


IV. PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o


Itanong:
pagsisimula ng bagong aralin
1. Sa anong direksyon kayo nakaharap ngayon?
B..Paghahabi sa layunin ng aralin 1.Tumawag ng isang bata at patayuin sa gitna ng klase habang nakaharap sa klase
2. Itanong sa mga bata ang sumusunod:
a. Anong bagay ng inyong kaklase ang nasa kanluran niya?
b. Anong bagay ang nasa silangang direksiyon niya?
c. Anong bagay ang nasa hilagang bahagi ng kaklase ninyo?
d. Anong bagay ang nasa timog niya?
1. Ipabasa ang Sutaa Kini sa LM p. 11-13.
2. Magpakita ng totoong compass at itanong kung saan ito AK
AS
nakaturo.
3. Ipaliwanag ang pangalawang direksyon.
S- Sidlakan HS – Habagatang-Sidlakan
K- Kasadpan HK – Habagatang-Kasadpan
(PROCEDURES)

A- Amihana AK – Amihanang-Kasadpan
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa H- Habagatan AS – Amihanang-Sidlakan
bagong aralin

HK HS

Itanong :
D.Pagtatalakay ng bagong konsepto
1. Ano-ano ang mga pangalawang direksyon?
at paglalahad ng bagong kasanay
2. Anong mga simbolo ang nakikita ninyo? Ano ang ibig sabihin nito?
Magpakita ng mapa sa Rehiyon VII .Tukuyin kung aling lugar ang nasa direksiyon ng silangan, kanluran,
hilaga at timog.

Group work:

1. Gamit ang mapa ng Negros Oriental, tukuyin ang mga bayan na makikita sa pangalawang direksyon.

E.Pagtatalakay ng bagong konsepto 2. Ipaulat sa klase ang nakuhang datus.


at paglalahad ng bagong kasanayan
#2

Itanong :

F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo 1. Ano-ano ang mga pangalawang direksyon?


sa Formative Assessmen)
2. Anong mga simbolo ang nakikita ninyo? Ano ang ibig sabihin nito?

G.Paglalapat ng aralin sa pang araw-


1. Kumuha ng mapa ng rehiyon VII.
araw na buhay Tingnan ang mapa ng ilang lalawigan ng bansa. Sagutin ang mga tanong sa ibaba ng mapa.
Mapa ng Rehiyon VII – Central Visayas

1. Ilang lalawigan ang bumubuo sa Rehiyon VII- Central Visayas?


2. Ano-ano ang mga lalawigang bumubuo sa rehiyon?
3. Sa anong direksiyon makikita ang sumusunod na mga lalawigan kung ang Cebu ang magiging batayan?
a. Negros Oriental c. Siquijor
b. Bohol

H.Paglalahat ng Aralin Ano –ano ang mga pangunahin at pangalawang direksiyon?


I.Pagtataya ng Aralin 1. Isulat sa papel ang apat na pangalawang direksyon.
Isulat ang mga bagay na nasa bahaging silangan ,kanluran ,hilaga at timog ng inyong
J.Karagdagang gawain para sa
silid aralan.
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga
mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari
V. Pagninilaynilay mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa
iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong
pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magapatuloy sa remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ang aking
punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
PREPARED BY: Ma. Debora T. Oracoy
T-2 SAN JOSE DISTRICT

You might also like