AP DLP DAY3Wk 10

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

GRADE ___ Paaralan Baitang/Antas Markahan

DAILY LESSON Guro Asignatura


PLAN Petsa/Oras Wk 10 Day 4

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang mapahalagahan
(Content Standard) ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang pangheograpiya

B.Pamantayan sa Pagganap
I. LAYUNIN

(Performance Standard) Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing rehiyon

C.Kasanayang Nakabubuo ng interprestayon ng kapaligiran ng sariling lalawigan at karatig na mga lalawigan


Pampagkatuto(Learning ng rehiyon gamit ang mapa
Competencies) AP3LARIi-14
Layunin (Lesson Objectives)
Knowledge Natutukoy ang ilang katangiang pisikal katulad ng klima, panahon,at lokasyon ng sariling lalawigan.

Skills Naisa isa ang klima, panahon at lokasyon sa sariling ng lalawigan

Attitude
II. NILALAMAN (Subject Matter/Lesson) Ang Palibot sa Akong Lalawigan ug Kasikbit nga mga Lalawigan ng rehiyon
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Mga Kagamitang Panturo Mapa ng rehiyon, tsart , mga larawan

B. Mga Sanggunian (Source) LM, TG, Cg


1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro p.69
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral p. 199

A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o


IV.

pagsisimula ng bagong aralin


B..Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit magkaiba o magkapareho ang klima o panahon ng mga lalawigan ng rehyon 7?
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Sa anong direksyon ng ating lalawigan?
bagong aralin Ano ang klima ng ating lugar na ating naranasan ngayon?

May relasyon baa ng lokasyon at topograpiya ng lalawigan sa ating klima?


D.Pagtatalakay ng bagong konsepto Talakayan ng leksyon:
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
PAMAMARAAN
E.Pagtatalakay ng bagong konsepto Ano ang topograpiya ng Negros Oriental ?
at paglalahad ng bagong kasanayan Anong klima ang maramdaman ng inyong lalawigan?
#2 Kailan ang tag –araw? At kalian ang tag ulan?
Sa topogarpiya ng ating lalawigan at klima nito, anong mga pananim dapat itanim ditto?
Isulat sa papel ang 5 produkto na makikita natin sa ating lalawigan.
F.Paglinang sa Kabihasaan (Tungo
sa Formative Assessmen)

G.Paglalapat ng aralin sa pang araw- Magpakita ng larawan ng klima


araw na buhay Ilarawan ang mga ito.
Anong klima ang mararanasan sa Negros Oriental?
H.Paglalahat ng Aralin
Nakaapekto baa ng klima sa pamumuhay ng tao?
I.Pagtataya ng Aralin Maguhit ng larawan
Pangkat 1-----topograpiya ng lalawigan
Pangkat 2.---lokasyon ng lalawigan sa rehiyon 7 na mapa
Pangkat 3---- pamumuhay ng tao kung tag init
(PROCEDURES)

Pangkat 4----pamumuhay ng tao kung tag ulan

Batayan Mahusay na Mahusay Hindi Mahusay


Mahusay (4-3 puntos) (2-1 puntos)
(5 puntos)
Kawastuhan Nakabuo nang wastong Nakabuo ng mapa na Di-nakabuo ng mapa
mapa na may may di-gaanong ng klima, panahon,
kumpletong detalye ng klima, katangiang
detalye ng klima, panahon, pisikal/topograpiya at
panahon, katangiang lokasyon ng lalawigan.
katangiang pisikal/topograpiya at
pisikal/topograpiya at lokasyon ng lalawigan.
lokasyon ng lalawigan.
Organisasyon Naiguhit ang mapa Di-gaanong naiguhit ang Di-naiguhit ang
mapa nang mapa nang
maayos, tahimik at
naaayon sa mga
DRtahimik at naaayon AFTmaayos, tahimik at panutong ibinigay ng
nang maayos, naaayon sa mga guro
panutong ibinigay ng
sa mga panutong ibinigay ng guro guro
Kalinisan
Nakagawangnggawa
isang Di gaanong nakagawa ng Hindi malinis ang
mapa sa pinakamalinis na paraan: walang punit, gusot, at isang mapa sa malinis na nagawang mapa ng
paraan. silid-aralan: kinakitaan
ng bura, punit at gusot
J.Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilaynilay
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ang aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
PREPARED BY: JOJE LYN S. LARENA
SAN JOSE DISTRICT

You might also like