Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Paaralan: Paaralang Elementarya ng Calumpang Baitang: VI

GRADE 6 Guro: Gng. Glyceline P. Asuncion Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Petsa at Oras: Oktubre 16-20, 2023 Markahan: Unang Markahan

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Oktubre 16, 2023 Oktubre 17, 2023 Oktubre 18, 2023 Oktubre 19, 2023 Oktubre 20, 2023

I. Layunin

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
Nakabubuo ng sariling diksiyonaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto
Nagagamit ang nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa panuto Naibabahagi ang isang Nagagamit ang pangngalan Naibibigay ang Nagagamit ang card catalog sa
F6PN-If-h-1.1 pangyayaring nasaksihan at panghalip sa pakikipag- kahulugan ng pagtukoy ng aklat na gagamitin
F6PS-Ih-3.1 usap sa iba’t pamilyar at di sa pagsasaliksik tungkol sa isang
ibang sitwasyon F6WG-Ih-j- kilalang salita sa paksa
12 pamamagitan ng F6EP-Ih-9.1
kayarian nito Nakasusulat ng talatang
F6PT-Ih-1.17 nagsasalaysay F6PU-Ih-2.1
Naisasalaysay nang may
wastong pagkakasunod-
sunod ang mga pangyayari
sa nabasang tekstong
pang-impormasyon F6PB-
Ih-5
Pagsunod sa Pagbabahagi ng Isang Paggamit ng Pangngalan sa Pagbibigay-kahulugan sa Paggamit ng Card
II. NILALAMAN Napakinggang Panuto Pangyayaring Pakikipag-usap sa Iba’t mga Pamilyar at DiPamilyar Catalog
Nasaksihan Ibang Sitwasyon na Salita Pagsulat ng Talatang
Pagsasalaysay Muli ng Nagsasalaysay
Nabasang Tekstong
Pang-impormasyon

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2. Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat
4. Karagdagang Kagamitan mula sa MISOSA Pagbubuod at MISOSA Pagbubuod at Yaman ng Lahi: Wika at pagbasa sa
Learning Resource (LR) portal Mga Kayarian ng Mga Kayarian ng Filipino 4. Yunit III: Kagamitan ng
Pangngalan 6861 Pangngalan 6861 Mag-aaral Aralin 15
EASE Modyul 3
10119
Pagsusuri sa
Original File Submitted and
Kayarian/Kahulugan ng
Formatted by DepEd Club Member
Salita Pagtukoy sa
- visit depedclub.com for more
Sanhi at Bunga at
Pagbibigay ng
Alternativ na Pamagat
ID 6883
B. Iba pang kagamitang panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Sabihin: Hayaang magbahagi ang Pagbalik-aralan Mo p. 1 Papiliin ang bawat pares ng Ano-ano ang dapat tandaan sa
pagsisimula ng bagong aralin Kung kailangan ng aklat upang mag-aaral ng kanilang Magbigay ng halimbawa ng mag-aaral ng isang bagay na paggamit ng silid-aklatan?
madagdagan ang kaalaman sa mga karanasan sa isa sa mga pangngalan na makikita sa makikita sa loob ng silid-
langgam, sa anong hanay ng mga gawain ng pangkat nang paligid. aralan. Pagawain ang
bilang mo ito hahanapin? nagdaang araw. bawat pares ng usapan
tungko sa napiling bagay.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin ang magaaral kung ano Itanong: Ipabasa: Pag-aralan Ipabasa: Pag-aralan Ano ang dapat gawin upang
ang naaalala nila sa salitang May isa bang nakatawag Mo Mo madaling makita ang aklat na
panuto. nang iyong pansin sa mga pp. 2-3 pp. 2-3 kailangan sa pagsasaliksik?
Gawaan ito ng concept map. ginawa ng kamag-aral nang
nagdaang araw?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pangkatin ang magaaral. Tumawag ng ilang magaaral Itanong: Tumawag ng ilang magaaral Yaman ng Lahi: Wika at pagbasa
bagong aralin Bawat pangkat ay pipili ng isang lider. upang magbahagi ng Tungkol saan ang binasang upang maisalaysay muli ang sa Filipino 4. Yunit III: Kagamitan
Pagawain ng isang pila ang mga kanilang nasaksihan o teksto? binasang teskto. Itanong: ng Mag-aaral Aralin 15
kasapi ng bawat pangkat. naobserbahan sa isang Ano-ano ang pangngalang Naisalaysay ba nang wasto
Papiringan ang lahat ng kasapi ng ginamit dito? ang binasang teksto? Bakit? Basahin Mo, p.139-140
kamag-aral nang nagdaang
pangkat. Sa gabay ng lider, gawain sa Filipino. Gamitin ang mga ito sa Bakit hindi? Ano-ano ang
kailangang marating ng pangkat ang sariling pangungusap/sa dapat tandaan upang
kanilang home. Ang unang isang usapan. maisalaysay muli ang
makakarating sa home ang siyang Ayon sa tekstong binasa, nabasang teskto?
panalo. saan-saan matatagpuan Ipagawa ang mga
ang mga langgam? pagsasanay sa p. 4

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Itanong: Itanong: Ipangkat ang mag-aaral. Isaisip Mo pp. 5-6 Ano-ano ang uri ng card catalog?
paglalahad ng bagong kasanayan Narating ba agad ninyo ang inyong Ano- ano ang ginawa mo Bawat pangkat ay Kailan ginagamit ang bawat isa?
#1 home? Bakit? upang maisalaysay nang maghahanda ng usapan ng Paano ginagamit ang card catalog?
Bakit hindi? maayos ang iyong mga mga langgam na makikita sa
Paano ninyo narating ang inyong naobserbahan? Ano-ano a. Lungga
home? ang dapat tandaan upang b. Patag na kalupaan
Ano-anong panuto ang napakinggan? maibahagi nang wasto ang
Ano ang nangyari nang sinunod ang mga pangyayaring
c. Disyerto
mga ito? Ipagamit ang pangngalan sa
nasaksihan o
Hindi sinunod? ihahandang usapan.
naobserbahan?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at MISOSA SINING 6 Papiliin ng kapartner ang Ipabasa ang talata sa Ipatukoy ang kahulugan ng Samahan ang klase sa silid-aklatan.
paglalahad ng bagong kasanayan Pagtitiklop bawat mag-aaral. Subukin Mo B. p. 10 mga pangngalan na Magpasaliksik tungkol sa napiling
#2 Subukan Mo Hayaang magbahaginan ang Paghandain ang bawat nasa pahina 8 paksa. Ipagamit ang card catalog
Matapos ang gawain, tanungin ang bawat isa ng kanilang pangkat ng isang malikhaing upang makakita ng aklat na
mag-aaral kung nagawa nila nang nasaksihang pangyayari pagtatanghal tungkol sa gagamitin. Obserbahan ang
maayos ang gawain. habang papunta sa nabasa. magaaral kung paano gumamit ng
Paano ito naisagawa nang maayos? paaralan. Ano ang card catalog.
Bakit hindi naisagawa nang maayos? naramdaman mo sa Bigyan ng tulong ang
nasaksihan?
Ano ang naidulot nito sa
iyo?
nangangailangan pa ng gabay.

F. Paglinang sa Kabisahaan MISOSA SINING 6 Hayaang magbahagi ang Sabihin: Subukin Mo p. 9 Ipabasang muli ang
(Tungo sa formative Assessment) Kawili-wiling Anyo mag-aaral ng kanilang Kung mabibigyan ka ng MISOSA Pagbubuod at
Pagsanayan Mo nasaksihan sa kanilang pagkakataon na makausap Mga Kayarian ng
tahanan bago pumasok sa si Jojo Briones-Cruz, ano- Pangngalan
paaralan. ano ang nais mong sabihin Pag-aralan Mo pp. 2-3 Ano-ano
(Gamitin ang Rubrics sa kaniya? ang dapat tandaan sa pagsulat ng
2633) Siguraduhin na gagamit ng talata?
pangngalan. Ano-ano ang dapat tandaan sa
mga pangungusap na gagamitin?
Gabayan ang mag-aaral na
makasulat ng isang talatang
nagsasalaysay tungkol sa kaniyang
nasaliksik.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pangaraw- Ano ang gagawin kung hindi Itanong: Itanong: Itanong:
araw na buhay naunawaan ang isang napakinggang Paano ka magiging Ano ang dapat tandaan sa Ano-ano ang dapat tandaan
panuto? mahusay na pakikipag-usap sa ibang tao? upang maisalaysay muli ang
tagapagsalaysay? nabasang teskto?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat tandaan upang Ano ang natutuhan sa Ano-ano ang kayarian ng Ano ang dapat tandaan sa paggamit
makasunod sa mga panutong aralin? pangngalan? ng card catalog?
napakinggan? Paano nakatulong sa iyo ang Paano ito nakatutulong sa Sa pagsulat ng talata?
inilahad na konsepto? pagbibigay-kahulugan sa
mga salita?
I. Pagtataya ng Aralin Papiliin ang mag-aaral ng EASE Modyul 3 Bigyang-puna ang isinulat na
isang larawan. Pagsusuri sa talatang nagsasalaysay. Ibalik ito
Paghandain ng usapan Kayarian/Kahulugan ng sa mag-aaral upang maisaayos at
tungkol sa larawang napili. Salita Pagtukoy sa mairebisa ang isinulat.
Maaaring ipasulat ang Sanhi at Bunga at
iskrip nito. Pagbibigay ng
Ipabahagi ito sa klase. Alternativ na Pamagat
Ano ba ang alam mo?
1. Filename: family
II
swimming
p. 4
2_96dpi.jpg
ID: 532
2. Filename: garbage
collectors_bw.jpg
ID: 331
3. Filename: boy and girl
reading a
newspaper_96dpi.jpg
ID: 589 4.
Filename:
Pandesal_96dpi.png File
Format:
image/png
ID: 507
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilan ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na solusyunan sa __Kakulangan sa makabagong kagamitang naranasan: naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punongguro at panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga
superbisor?
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng bata.
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata mga bata. mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
lalo na sa pagbabasa. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng mga bata mga bata mga bata bata lalo na sa pagbabasa.
makabagong teknolohiya __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kamalayang makadayuhan mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kamalayang makadayuhan
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitang panturo ang __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
aking nadibuho na nais kong __Paggamit ng Big Book presentation presentation presentation __Paggamit ng Big Book
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Community Language __Community Language __Community Language __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based Learning Learning Learning __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Instraksyunal na material
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Iniwasto ni:

GLYCELINE P. ASUNCION ELAINE DJ. DELA CRUZ


Guro I Punong guro I

You might also like