Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan: Paaralang Elementarya ng Calumpang Baitang: VI

GRADE 6 Guro: Gng. Glyceline P. Asuncion Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Oktubre 16-20, 2023
Petsa at Oras: Ika-8 na Linggo Markahan: Unang Markahan

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Oktubre 16, 2023 Oktubre 17, 2023 Oktubre 18, 2023 Oktubre 19, 2023 Oktubre 20, 2023

Pamantayang Nilalaman Nalalaman ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at
(Content Standard) ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino.

Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo.
(Performance Standard)
Pamantayan sa Pagkatuto Nabibigyang halaga ang mga kontribosyon ng mga Natatanging Pilipinong nakipaglaban para sa kalayaan
(Learning Competencies)
Hal: Emilio Aguinaldo, Gregorio del Pilar, Miguel Malvar, Iba pang bayaning Pilipino

Layunin (Lesson Objectives) Nabibigyang halaga ang mga Nalalaman ang mga Naipamalas ang kahalagahan ng Pagbabalik aral sa mga Naisasagot nang wasto ang
kontribosyon ng mga Natatanging kontribosyon ng mga mga kontribosyon ng natatanging natalakay sa unang markahan katanungan sa Unang
Pilipinong nakipaglaban para sa Natatanging Pilipinong Pilipinong para sa kalayaan Markahan
kalayaan nakipaglaban para sa kalayaan

1. Emilio Aguinaldo
2. Gregorio del Pilar
3. Miguel Malvar

Paksang Aralin Kontribosyon ng mga Natatanging Kontribosyon ng mga Kontribosyon ng mga Natatanging Balik-aral sa mga leksiyon sa Pagsusulit sa Unang
(Subject Matter) Pilipinong Nakipaglaban para sa Natatanging Pilipinong Pilipinong Nakipaglaban para sa Unang Markahan Markahan
Kalayaan: Nakipaglaban para sa Kalayaan:
a. Si Emilio Aguinaldo Kalayaan:
Miguel Malvar
Gregorio del Pilar
Gamitang Panturo Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap 1. Pilipinas Bansang Pag-unlad Pamana 5 1999 pahina 131-133
(Learning Resources) 2006 pahina 180-186 6.2000 pahina 191-194

Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing previous lesson/s or Pagpapakita ng larawan ni Emilio Pagpapakita ng larawan ni Pagpapakita ng larawan ni Miguel
presenting the new lesson Aguinaldo Gregorio del Pilar Malvar
b. Establishing a purpose for the Anu– ano ang mga pagbabago sa Itanong ang mga sumusunod: Paggawa ng maikling jingle tungkol
lesson patakaran ni Emilio Aguinaldo? Sino si Gregorio del Pilar? sa pamumuno ni Miguel Malvar.
c. Presenting examples/instances Pagpapakita ng video clip na Itatanong sa mga bata ang Sabihin: Mayroong tayong
of the new lesson nagpapakita tungkol sa mga tungkol sa mga larawan tatalakayin tungkol sa mga
nagawang kabutihan ni Emilio ((Idikit ang mga larawan nga kontribusyon ni Miguel Malvar.
Aguinaldo para sa bayan. mga naging pangulo kabilang  Pamumuno sa
si Gregorio del Pilar) sandatahang hukbo ng
Pilipinas.
 Tinaguriang kahuli-
hulihang heneral na
sumuko sa hukbo ng mga
Amerikano.
d. Discussing new concept Mga Tanong: Mga Tanong:
Ang pagkaroon ng kaalaman
1. Anu – ano ang mga pagbabago sa 1. Ano sa inyong palagay ang tungkol sa buhay ni Miguel Malvar
panahon ni Emilio Aguinaldo? kinalaman ng mga larawan sa
ay nakakatulong para mas makilala
ating paksa ngayon?
nation siya bilang isa sa mga
2. Naibigan o nagustuhan ba ng mga
Pilipino ang mga nagging 2. Sa mga larawang ito, alin pangulo ng bansa noon.
kontribusyon ni Emilio Aguinaldo? dito si Gregorio del Pilar?
3. Ano ang kabutihang naidulot sa
mga pagbabagong ginawa ni Emilio 3Ano ang kaibahan ni
Aguinaldo sa ating bansa? Gregorio del Pilar at Emilio
Aguinaldo?

e. Continuation of the discussion


of new concept
f. Developing Mastery Pangkatang Gawain Gamit ang iba’t – ibang uri ng Gumawa ng poster tungkol sa mga
Pangkat 1 –Pagtala sa mga graphic organizer, ipakita ang pagbabagong naganap sa
pagbabagong nagawa ni Emilio mga programang nagawa ni pamumuno ni Miguel Malvar.
Aguinaldo. Gregorio del Pilar. Original File Submitted and
Pangkat 2 – Paggawa ng semantic Formatted by DepEd Club Member
web - visit depedclub.com for more
Pangkat 3 – Paggawa ng poster
Pangkat 4 – Pagpapakita ng isang
dula - dulaan
g. Finding practical application of Bumuo ng pangkat na may limang Magkaroon ng isang dula – Tanong: Paano mo mabigyang
concepts and skills in daily living kasapi. Lumikha ng jingle tungkol sa dulaan na nagpapakita sa halaga ang mga naging nagawa ni
pagbabago sa patakaran ni Emilio pagpapahalaga sa programang Miguel Malvar sa ating bansa?
Aguinaldo. nailunsad ni Gregorio del Pilar.
h. Making generalizations and Sino ang makapag ulat ukol sa mga Anu – ano ang mga Isa-isahin ang mga pagbabagong
abstractions about the lesson pagbabagong nagawa ni Emilio programang ipinatupad ni nagawa ni Miguel Malvar sa
Aguinaldo? Gregorio del Pilar? Pilipinas?
i. Evaluating learning Sagutin ang mga tanong: Sagution ang mga sumusunod: Gumawa ng pangkatang
1. Kailan ipinanganak si pagtataya(graphic organizer)
1. Sino ang unang pangulo ng unang Gregorio del Pilar? tungkol sa mga pagbabagong
republika ng Pilipinas?
naganap sa panahon ni Miguel
2. Anu – ano ang mga hanapbuhay ni 2. Paano nakipaglaban si Malvar.
Emilio Aguinaldo bago siya naging Gregorio del Pilar sa mga
pangulo?
Amerikano?
3. Ano ang naging hangarin ni
Aguinaldo sa pag-aklas?
4. Bakit hindi siya nagtagumpay sa
kanyang pag-aaklas sa mga
Amerikano?
5. Naibigan ba ng mga Pilipino ang
pamumuno ni Emilio Aguinaldo?
Bakit?
j.Additional Activities for
application or remediation
Remarks

Reflection

a. No. of learners for application or ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
remediation above above 80% above
b. No. of learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require
additional activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation additional activities for
remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial lessons work? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
No. of learners who have caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
lesson the lesson lesson the lesson the lesson
with the lesson
d. No. of learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue
require remediation remediation require remediation require remediation require remediation to require remediation
e. Which of my teaching strategies Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
worked well? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
Why did these work? ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s
doing their tasks in doing their tasks doing their tasks in doing their tasks Cooperation in doing their
tasks
f. What difficulties did I encounter __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
which my principal or supervisor can __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
help me solve? __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
g. What innovation or localized Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
materials did I use/discover which I __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
wish to share with other teachers? views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be
Instructional Materials used as Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures __Pictures __Pictures __Pictures

Prepared by: Checked by:

GLYCELINE P. ASUNCION ELAINE DJ. DELA CRUZ


Teacher I Principal I

You might also like