Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan Baitang / Antas EIGHT

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN


Petsa / Oras Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN / WEEK 1

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY


April 1, 2024 April 2, 2024 April 3, 2024
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa
kahalagahan ng pakikipag- ugnayan at sama kahalagahan ng pakikipag- ugnayan at sama kahalagahan ng pakikipag- ugnayan at sama
samang pagkilos sa kontemporanyong daigdig samang pagkilos sa kontemporanyong daigdig samang pagkilos sa kontemporanyong daigdig
tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa,
pagtutulungan, at kaunlaran pagtutulungan, at kaunlaran pagtutulungan, at kaunlaran
B. Pamantayan sa Pagganap Aktibong nakikilahok sa mga gawain, programa, Aktibong nakikilahok sa mga gawain, programa, Aktibong nakikilahok sa mga gawain, programa,
proyekto sa antas ng komunidad at bansa na proyekto sa antas ng komunidad at bansa na proyekto sa antas ng komunidad at bansa na
nagsusulong ng rehiyonal at pandaigdigang nagsusulong ng rehiyonal at pandaigdigang nagsusulong ng rehiyonal at pandaigdigang
kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan, at kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan, at kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan, at
kaunlaran kaunlaran kaunlaran
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga dahilan, mahahalagang Nasusuri ang mga dahilan, mahahalagang Nasusuri ang mga dahilan, mahahalagang
pangyayaring naganap at bunga ng Unang pangyayaring naganap at bunga ng Unang pangyayaring naganap at bunga ng Unang
Digmaang Pandaigdig Digmaang Pandaigdig Digmaang Pandaigdig
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


I. Sanggunian AP8AKD-IVa-1 AP8AKD-IVa-1 AP8AKD-IVa-1
1. Mga pahina sa gabay ng guro ARALING PANLIPUNAN 8 ARALING PANLIPUNAN 8 ARALING PANLIPUNAN 8
Ikaapat na Markahan, Modyul 1 Ikaapat na Markahan, Modyul 1 Ikaapat na Markahan, Modyul 1
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4.Mga Karagdagang Kagami-tan
Internet: Google, Youtube Internet: Google, Youtube Internet: Google, Youtube
mula sa portal ng Learning
DepEd TV DepEd TV DepEd TV
Resource
II. Iba Pang Kagamitang Panturo Chalk board, Laptop: Powerpoint, Manila Paper, Chalk board, Laptop: Powerpoint, Manila Paper, Chalk board, Laptop: Powerpoint, Manila Paper,
Mga Larawan Mga Larawan Mga Larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakarang aralin Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral:
at / o pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paglalahad sa layunin ng aralin Inaasahang nauunawan ang mga dahilan at ang Inaasahang naipapaliwanag ang epekto ng Unang Inaasahang napahahalagahan ang mga mabuting
mga pangyayaring nagbigay-daan sa pagsiklab ng Digmaang Pandaigdig; naidulot ng Unang Digmaang Pandaigdig.
Unang Digmaang Pandaigdig;
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa PICTURE ANALYSIS VIDEO ANALYSIS Itanong sa mga mag-aaral:
sa bagong aralin Tingnan ang larawan at ibigay ang konsepto nito. Panoorin ang video

D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga sumusunod: Talakayin ang mga sumusunod: Talakayin ang mga sumusunod:
konsepto at paglalahad ng a. a. a.
bagong kasanayan # 1
E. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga sumusunod: Talakayin ang mga sumusunod: Brainstorming Activities/Pagbabahagi ng mga
konsepto at paglalahad ng a. a. ideya patungkol sa aralin
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa Kabihasan GAWAIN I GAWAIN II GAWAIN III
( Tungo sa Formative
Assessment )
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ibahaging muli ang mga sumusunod: Ibahaging muli ang mga sumusunod: Ibahaging muli ang mga sumusunod:
  
I. Pagtataya ng Aralin TAYAHIN I TAYAHIN II TAYAHIN III

J. Karagdagang Gawain para sa Paunang pabasa sa mga sumusunod na aralin: TAKDANG ARALIN Pagbabahagi ng anunsiyo sa mga gawain.
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ mga nakakuha ng 80% pataas ___ mga nakakuha ng 80% pataas ___ mga nakakuha ng 80% pataas
nangangailangan ng iba pang ___ mga mag-aaral na nangangailangan ngiba ___ mga mag-aaral na nangangailangan ngiba ___ mga mag-aaral na nangangailangan ngiba
gawain para sa remediation pang gawain para sa remediation pang gawain para sa remediation pang gawain para sa remediation
B. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi ____ mga mag-aaral ___Oo ___Hindi ____ mga mag-aaral ___Oo ___Hindi ____ mga mag-aaral
nanakaunawa sa aralin nanakaunawa sa aralin nanakaunawa sa aralin
C. Bilang ng mga mag-aaral na ___ mga mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mga mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mga mag-aaral na magpapatuloy sa
magpapatuloy sa remediation remediation remediation remediation
D. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

You might also like