Download as xlsx, pdf, or txt
Download as xlsx, pdf, or txt
You are on page 1of 21

Instructional Planning

(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using principles of
teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Detailed Lesson Plan (DLP) Format
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:

15 FILIPINO 8 3 50 mins. February 19,2024

Gabayan ng Pagkatuto: Code:


Naiuugnay ang balitang napanood sa balitang napakinggan at naibibigay
(Taken from the Curriculum Guide) ang sariling opinyon tungkol sa mga ito F8PD-IIId-e-30

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Naiuugnay ang balitang napanood sa balitang napakinggan at naibibigay ang sariling opinyon tungkol sa mga ito

Adapted Cognitive Process Dimensions (D.O. No. 8, s.


Domain 2015)
Mga Layunin:
Remembering

Knowledge (Pag-
The fact or condition of alala)
knowing something with Understanding
familiarity gained through
experience or association Nauunawaan ang pagkatulad ng balitang napanood at balitang napakinggan;
(Pag-unawa)

Applying
Nagagamit ang mga natutunan sa pagbuo ng sariling balita
(Pag-aaplay)
Skills
The ability and
Analyzing
capacity acquired through
deliberate, systematic, and (Pagsusuri) Naibabahagi ng maayos ng ang mga kaibahan ng dalawang balita sa pamamagitan ng pagganap bilang mambabalita
sustained effort to smoothly and
adaptively carryout complex
activities or the ability, coming from
one's knowledge, practice, aptitude, Evaluating
etc., to do something (Pagtataya)

Creating
(Paglikha)

Attitude (Pangkasalan) Responding to Phenomena

Values (pagpapahalaga) Valuing

2. Content (Nilalaman) Balitang Napanood sa Balitang Napakinggan

3. Learning Resources (Kagamitan) MELCs, Biswal na kagamitan,worksheet , SILBATO(G8), Laptop

4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
Pagbabalik aral na may kinalaman sa pagtutukoy sa kaibahan ng negatibo at positibong pahayag, dito may ipapakita at ipaparinig na
5 minuto balita ang guro na naglalaman ng positibo at negatibong pahayag.

4.2 Gawain
Buoin mo ako!
Panuto: Pipili nag guro ng anim n amag-aaral at hahatiin ito sa dalawang grupo . Kailangang mabuo ng mag-aaral
ang dalawang pira-pirasong larawan . Paunahan ang dalawang grupo.

5 minuto

1. Anong kasangkapan ang inyong nabuo?


2. Ano ang kaibahan ng dalawang kasangkapan?
3. Ano ang kanilang pagkakakatulad?

4.3 Analisis
Gabay na tanong:
1. Ano ang kaibahan ng balitang napanood sa balitang napakinggan? 2. Kung
10 minuto
ikaw ay papiliin, ano sa dalawa ang gusto mo? Programang Pantelebisyon o Programang Panradyo?

4.4 Abstraksiyon
Pagtatalakay sa paksa gamit ang powerpoint presentation. Dito naman
10 minuto ipapaalam ng guro kung ano-ano ang kaibahan ng balitang napanood sa balitang napakinggan.

4.5 Aplikasyon Pagbabahagi ng mga mag-aaral sa kanilang natutunan sa paksa at ipapaalam nila kung ano ang kaibahan ng dalawang balita.
Pagkatapos ay gagamit sila ng mga kagamitang panturo upang lubos na maunawaan ng kanilang kapwa kamag-aaral.

Panuto: Magtala ng mga positbong epekto at negatbong epekto ngpaghahayag ng opinyon lalo na social media tulad ng
facebook at twiter. Gawinito sa iyong sagutang papel.
10 minuto
POSITIBONG EPEKTO NEGATIBONG EPEKTO

4.6 Assessment (Pagtataya) Pangkatang Gawain: Hatiin ang


Anlysis of Learners'
Products
klase sa limang pangkat, bawat pangkat ay aatasang gagagawa ng pagbabalitang panradyo at
5 minuto
pantelebisyon.
4.7 Takdang-Aralin
Enhancing / improving the
3 minuto day’s lesson

4.8 Panapos na Gawain


Mga estratehiyang nagging epektbo?
2 minuto

5. Remarks
6. Reflections
A. No. of learners who earned 80% in the evaluation. C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson.

B. No. of learners who require additional activities for remediation. D. No. of learners who continue to require remediation.

E. Which of my learning strategies worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can


help me solve?
G. What innovation or localized materials did I use/discover which I wish to
share with other teachers?

Prepared by:
Pangalan: ANAROS B. CANO-OG School: NANGKA NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designation: TEACHER II Division: CEBU PROVINCE
Contact Email address:
Number: 9950734855 bardenasrose@gmail.com

Checked by: Approved by:


AGNES CLARIN PAUL IAN A. ARANDUQUE
Cluster Head Teacher - In- Charge
Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using
principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Detailed Lesson Plan (DLP) Format
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
17 FILIPINO 8 3 50 mins. February 21,2024
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
Nabibigyang kahulugan ang mga salitang ginagamit sa radio
(Taken from the Curriculum Guide) broadcasting F8PT-IIId-e-30

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Nabibigyang kahulugan ang mga salitang ginagamit sa radio broadcasting

Adapted Cognitive Process


Domain Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Remembering
Knowledge Napapangalanan ang mga salitang ginamit sa Radio Broadcasting
The fact or
condition of knowing Understanding
(Pag-alala)
something with familiarity
gained through experience
or association
(Pag-unawa)
Applying

Skills
The (Pag-aaplay)
ability and capacity acquired Analyzing
through deliberate,
systematic, and sustained (Pagsusuri)
effort to smoothly and
adaptively carryout complex
activities or the ability, coming
Evaluating
from one's knowledge, (Pagtataya)
practice, aptitude, etc., to do
something Creating Nakabubuo ng paglalagom ng binasang talata gamit ang graphic organizer
(Paglikha)
Attitude Responding to Phenomena Nakabibigay ng sariling hinuha tungkol sa mga salitang ginamit dito
(Pangkasalan)
Values Valuing
(pagpapahalaga)

2. Content (Nilalaman) Radio Broadcasting

3. Learning Resources (Kagamitan) CG, Biswal na kagamitan,MELC'st, PPT, SILBATO(8)


4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Pagbabalik-aral sa mga tinatalakay kahapon tungkol sa kaibahan ng balitang napakinggan at balitang napanood, sasagutin ng mag-aaral ang
tanong na inihanda ng guro. 1. Ano ang kaibahan ng
balitang napanood at balitang napakinggan? 2. Kong kayo nag
5 minuto papipiliin , manood ng balita sa TV o makikinig ng balita sa Radyo? Bakit?

4.2 Gawain Sagutan ang mga sumusunod na katanungan. Isulat ang sagot sa iyong sagutang papel.

10 minuto

Tingnan ang mga larawan anong ediya mo sa mga ito?Ano ang iyong paboritong estasyon sa radyo? Bakit mo ito
nagustuhan?

4.3 Analisis Pagtatanong sa mga mag-aaral kung ano ang kanilang nauunawaan sa pagsagot sa mga gawaing nakahanda sa kanila at paano nila ito
gagamitan ang kanilang mga nalalaman. 1. Ano ang inyong
nauunawaan sa mga balitang inyong napakinggan sa radyo? 2. Bakit hanggang ngayon
ay nakikinig parin tayo ng radyo kahit marami nang nagsusulputang mga makinarya na maaring makapagbahagi ng balita ?
5 minuto
3. Sa inyong palagay, darating kaya ang panahon
na mawawala ang radyo bilang medyum ng pagbabahagi ng balita?

4.4 Abstraksiyon
Pagtatalakay sa paksa gamit ang powerpoint presentation. Dito
10 minuto naman ipapaalam ng guro ang iba't-ibang salitang ginagamit sa radiobroadcasting at ituturo rin ang tungkol sa

4.5 Aplikasyon BOARDWORK: Sa


graphic organize sa ibaba ay matutunghayan ang ilang mga salitang ginagamit sa radio broadcasting. Papangalanan ang mga ito batay sa
pagkakagamit ng mga ito sa Alamin Natin. Isulat ang iyong mga sagot sa kahon.

Brodkast midya

Mga
10 minuto Salitang
Ginamit Audio-visual
sa Radio material
Broadcas
ting
SFX

4.6 Assessment (Pagtataya)

Anlysis of Learners' Gamit ang papel at lapis, pag-iisa-isahin ang mga format ng iskript ng programang panradyo na dapat sundin kapag
5 minuto Products kayo ay magsusulat nito.

4.7 Takdang-Aralin
Enhancing / improving
3 minuto the day’s lesson

4.8 Panapos na Gawain


2 minuto
5. Remarks
6. Reflections
A. No. of learners who earned 80% in the evaluation. C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson.

B. No. of learners who require additional activities for


D. No. of learners who continue to require remediation.
remediation.

E. Which of my learning strategies worked well? Why did these


work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or


supervisor can help me solve?

G. What innovation or localized materials did I use/discover which


I wish to share with other teachers?

Prepared by:
Pangalan: School:
ANAROS B. CANO-OG NANGKA NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designation: Division:
TEACHER II CEBU PROVINCE
Contact
Number: Email address:
9950734855 bardenasrose@gmail.com

Checked by: Approved by:


AGNES CLARIN PAUL IAN A. ARANDUQUE
Cluster Head Teacher - In- Charge
attitude
Receiving Phenomena

Responding to Phenomena

Valuing

Organization

Internalizing values

assignment
Reinforcing / strengthening the
day’s lesson
Enriching / inspiring the day’s
lesson
Enhancing / improving the day’s
lesson
Preparing for the new lesson

assessment
Observation

Talking to Learners/ Conferencing

Anlysis of Learners' Products


Tests
Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using
principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Detailed Lesson Plan (DLP) Format
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
16 FILIPINO 8 3 50 mins. February 20,2024
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
Naiuugnay ang balitang napanood sa balitang napakinggan at
(Taken from the Curriculum Guide) naibibigay ang sariling opinyon tungkol sa mga ito F8PD-IIId-e-30

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Naiuugnay ang balitang napanood sa balitang napakinggan at naibibigay ang sariling opinyon tungkol sa mga ito
Adapted Cognitive Process Dimensions
Domain Mga Layunin:
Remembering
(D.O. No. 8, s. 2015)

Knowledge
The fact or (Pag-
condition of knowing alala)
something with familiarity Understanding
gained through experience Natutukoy ang mga elemento ng isang balitang napanood at balitang napakinggan;
or association (Pag-unawa)
Applying
Skills
The (Pag-aaplay)
ability and capacity acquired Analyzing
through deliberate,
(Pagsusuri) Naaanalisa ang kredibilidad at objectivity ng mga balita;
systematic, and sustained
effort to smoothly and
adaptively carryout complex Evaluating
activities or the ability, coming (Pagtataya)
from one's knowledge,
practice, aptitude, etc., to do
something
Creating
(Paglikha) Makakagawa ng isang makabuluhang balitang panradyo at balitang pantelebisyon.
Attitude Responding to Phenomena
(Pangkasalan)
Values Valuing
(pagpapahalaga)

2. Content (Nilalaman) Dokumentaryong Panradyo

3. Learning Resources (Kagamitan) MELC'S Biswal na kagamitan,worksheet, SILBATO(G8)


4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
Pagbabaliktanaw sa mga tinatalakay at pagbibigay ng instruksyon sa mga mag-aaral tungkol sa kanilang gagawing pagbabalita.
10 minuto

4.2 Gawain Pagpapakita ng dalawang halimbawa ng balitang panradyo at balitang pangtelebisyon upang maging gabay sa gagawing balita
ng mga mag-aaral.

10 minuto Pagbibigay ng ediya sa kaibahan ng dalawang balita, inaanalisa nang mag-aaral ang balitang nakatuka sa
kanila basi sa kanilang nakitang produkto mula sa ibang paaralan.

4.3 Analisis
Pagpapaliwanag kong paano gagawin ang proyektong pagbabalita , sinusuri rin ng guro ang iskrip na ginawa ng bawat pangkat
10 minuto upang mas mabigyan pa ito ng impormasyon tungkol sa kanilang gagawing proyekto.

4.4 Abstraksiyon Pagbibigay ng Rubriks sa pagbabalita upang gawing gabay sa kanilang gagawing proyekto na isusumite sa susunod na biyernes.
( Tingnan ang nakalakip na Rubriks)

Bilang paggabay sa mga mag-aaral ay ipinapaliwanag sa kanila ang rubriks at ang dapat nilang gawin .
Sinusuri rin ng guro ang iskrip na kanilang ginawa upang masmalinaw ang kanilang gagawing pagbabalita.
Uri ng balita na dapat nilang gawin:
10 minuto Balitang showbiz , balitang pangkalakalan, balitang lokal, balitang pangpnahon, balitang international
Mga tauhan sa balita: ( ANCHOR , Reporter, advertizer , camera man, props men, script writter, director)

4.5 Aplikasyon Pangkatang Gawain:


Hahatiin nag klase sa anim na pangkat na siyang inaatasang gagawa ng isang balitang panradyo at balitang
pantelebisyon.
10 minuto Pangkat 1,3,6 - Balitang Panradyo
Pangkat 2, 4,5 - Balitang Pantelebisyon

4.6 Assessment (Pagtataya)


Anlysis of Learners' Pagchecheck ng mga ginawang iskrip at balita ng mga mag-aaral, inalalayan ang mga mag-aaral sa
10 minuto Products kanilang ginagawang pag-iinsayo sa pagabalita.

4.7 Takdang-Aralin
Enhancing / improving the
10 minuto day’s lesson

4.8 Panapos na Gawain


Gawing makabuluhan nag ginawang proyekto upanga makakuha ng malaking marka.
10 minuto
5. Remarks
6. Reflections

A. No. of learners who earned 80% in the evaluation. C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson.

B. No. of learners who require additional activities for


D. No. of learners who continue to require remediation.
remediation.

E. Which of my learning strategies worked well? Why did these


work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or


supervisor can help me solve?

G. What innovation or localized materials did I use/discover which


I wish to share with other teachers?

Prepared by:

Pangalan: School:
ANAROS B. CANO-OG NANGKA NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designation: Division:
TEACHER II CEBU PROVINCE
Contact Email address:
Number: 9950734855 bardenasrose@gmail.com

Checked by: Approved by:


AGNES CLARIN PAUL IAN A. ARANDUQUE
Cluster Head Teacher - In- Charge
attitude
Receiving Phenomena

Responding to Phenomena

Valuing

Organization

Internalizing values

assignment

Reinforcing / strengthening the


day’s lesson
Enriching / inspiring the day’s
lesson
Enhancing / improving the day’s
lesson
Preparing for the new lesson

assessment
Observation

Talking to Learners/ Conferencing

Anlysis of Learners' Products


Tests
Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using
principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Detailed Lesson Plan (DLP) Format
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
18 FILIPINO 8 3 50 mins. February 22,2024
Gabayan ng Pagkatuto: Code:
Nabibigyang kahulugan ang mga salitang ginagamit sa radio
(Taken from the Curriculum Guide) broadcasting F8PT-IIId-e-30

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Paglilinang sa mga ginagawang balitang Panradyo at Pantelebisyon

Adapted Cognitive Process Dimensions (D.O.


Domain No. 8, s. 2015)
Mga Layunin:
Remembering
Knowledge Nakikilala ang mga magandang paraan ng paggawa ng balita
The fact or condition
of knowing something with (Pag-alala)
familiarity gained through Understanding
experience or association
(Pag-unawa)
Applying
Nagagamit ang mga ediyang tinatalakay tungkol sa mga kagamitan at salitang dapat gamiting sa paggawa ng balita
Skills (Pag-aaplay)
The ability and
capacity acquired through Analyzing
deliberate, systematic, and (Pagsusuri)
sustained effort to smoothly and
adaptively carryout complex
activities or the ability, coming Evaluating
from one's knowledge, practice, (Pagtataya)
aptitude, etc., to do something
Creating
(Paglikha)

Attitude (Pangkasalan) Responding to Phenomena

Values Valuing
(pagpapahalaga) Nabibigyang halaga ang proyektong ginagawa

2. Content (Nilalaman) Mga salitang ginagamit sa radio broadcasting (Paglilinaw)

3. Learning Resources (Kagamitan) MELCs, PPT , GMA News, laptop


4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
Pagbibigay kalinawan sa mga dapat gawin sa proyektong ipapasa.
10 minuto
4.2 Gawain
Pagbabaliktanaw sa mga tinatalakay sa pamamagitan nang spinthe wheel.
Maghanda ang guro ng mga pangalan sa mga mag-aaral at ilagay niya ito sa isang (SPIN THE WHEEL) ang
10 minuto mapiling pangalan ang siyang sasagot sa tanong at may kaakibat itong puntos bawat tanong.

4.3 Analisis
Ipapakita ang ilang halimbawa ng mga salitang ginagamit sa Radio Broadcasting katulad ng mixing at
transmitter ...

Ano ang kahalagahan ng mga ipinapakitang halimbawa sa paggawa ng balitang panradyo at balitang
10 minuto pantelebisyon?
Bakit kinakailangang mas maipaliwanag ang mga gamit at akwal na gamit nga mga salitang ito?
Magagamit ba ang ipinapakitang mga halimbawa ng mga salitang ginamit s aradio broadcasting? bakit?

4.4 Abstraksiyon May video na ipapakita upang maslalong mauunawaan ang mga sinasabing salitang ginagamit sa radio
broadcasting.

10 minuto

4.5 Aplikasyon
Gamit ang laptop o cellphone mag- install ng iba't-ibang musika na maaring gamiting background o kaya gawing soun effects sa
10 minuto pagbbalita .

4.6 Assessment (Pagtataya)


Pagbibigay oras sa mga mag-aaral na mag-insayo sa gagawing balitang panradyo at pangtelebisyon.
Anlysis of Learners' Products
10 minuto Gawing gabay ang Rubriks na inihanda ng guro.

4.7 Takdang-Aralin Enhancing / improving the


10 minuto day’s lesson
4.8 Panapos na Gawain
10 minuto
5. Remarks
6. Reflections
A. No. of learners who earned 80% in the evaluation. C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson.

B. No. of learners who require additional activities for remediation. D. No. of learners who continue to require remediation.

E. Which of my learning strategies worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor


can help me solve?

G. What innovation or localized materials did I use/discover which I


wish to share with other teachers?

Prepared by:

Pangalan: School:
ANAROS B. CANO-OG NANGKA NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Division:
Designation: TEACHER II CEBU PROVINCE
Contact
Number: Email address:
9950734855 bardenasrose@gmail.com
Checked by: Approved by:
AGNES CLARIN PAUL IAN A. ARANDUQUE
Cluster Head Teacher - In- Charge
attitude
Receiving Phenomena

Responding to Phenomena

Valuing
Organization

Internalizing values

assignment

Reinforcing / strengthening the


day’s lesson
Enriching / inspiring the day’s
lesson
Enhancing / improving the day’s
lesson
Preparing for the new lesson

assessment
Observation

Talking to Learners/ Conferencing

Anlysis of Learners' Products


Tests
Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using
principles of teaching and learning - D.O. 42, s. 2016)
Detailed Lesson Plan (DLP) Format
Asignatura:
DLP Blg.: Baitang: Kwarter: Oras(haba): Petsa:
19 FILIPINO 8 3 50 mins. February 23,2024
Gabayan ng Pagkatuto: Naisusulat nang wasto ang isang dokumentaryong Code:
(Taken from the Curriculum Guide) panradyo F8PT-IIIe-f-31

Susi ng Konsepto ng Pag-unawa Pag-iinsayo sa proyektong dokumentaryong panradyo


Adapted Cognitive Process
Domain Mga Layunin:
Remembering
Dimensions (D.O. No. 8, s. 2015)

Knowledge
The fact or
condition of knowing Understanding
(Pag-alala)
something with familiarity
gained through experience nabibigyang linaw ang mga hakbang sa paggawa ng balitang panradyo at pantelebisyon
or association
(Pag-unawa)
Applying
Skills Naisa-isa ang bawat pangkat sa pagpapakita ng kanilang mga proyekto
The
ability and capacity acquired (Pag-aaplay)
through deliberate, Analyzing
systematic, and sustained
effort to smoothly and (Pagsusuri) Nasusuri ang kagalingan ng bawat mag-aaral sa pagbabalita
adaptively carryout complex Evaluating
activities or the ability, coming
from one's knowledge, (Pagtataya)
practice, aptitude, etc., to do Creating
something
(Paglikha)
Attitude
(Pangkasalan) Responding to Phenomena

Values
(pagpapahalaga) Valuing

2. Content (Nilalaman) Kontemporaryong Programang Panradyo

3. Learning Resources (Kagamitan) Worksheet, laptop, PPT


4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain
Pagpapa-ehersisyo ng mga mag-aaral bilang paghanda sa kanila sa mga gawain.
5 minuto
4.2 Gawain
Panuto: E-ispin ng guro ang wheel na may nakasulat na mga salitang ginagamit sa
radio broadcasting bilang pagbabalik -aral sa mga natalakay. Bawat pangalan na
mabubunot ay sasagot sa tanong at kapag nakasagot ang mag-aaral ay bibigyan ito
10 minuto ng puntos.

4.3 Analisis
Iisa-isahing gabayan ang mga mag-aaral sa kanilang pag-eensayo sa paggawa ng balitang panradyo at pantelebisyon upang
5 minuto makabuo nang masmagandang produkto.

4.4 Abstraksiyon

Pagpapa- sample sa mga mag-aaral ng kanilang gawang balita upang masusuri kong dapat ba itong dagdagan.
10 minuto

4.5 Aplikasyon
Magtatanghal ang mga mag-aaral bilang panapos na gawain at bigyang kritiko nang guro bago ang final na pagsasagawa ng
10 minuto balita.
4.6 Assessment (Pagtataya)
Anlysis of Learners'
Products
Pagbibigay ng komento sa mga proyekto ng mga mag-aaral.
5 minuto

4.7 Takdang-Aralin
Enhancing / improving
3 minuto the day’s lesson

4.8 Panapos na Gawain


2 minuto
5. Remarks
6. Reflections
A. No. of learners who earned 80% in the evaluation. C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson.

B. No. of learners who require additional activities for


D. No. of learners who continue to require remediation.
remediation.

E. Which of my learning strategies worked well? Why did these


work?

F. What difficulties did I encounter which my principal or


supervisor can help me solve?

G. What innovation or localized materials did I use/discover which


I wish to share with other teachers?

Prepared by:

Pangalan: School:
ANAROS B. CANO-OG NANGKA NATIONAL HIGH SCHOOL
Position/
Designation: Division:
TEACHER II CEBU PROVINCE
Contact
Number: Email address:
9950734855 bardenasrose@gmail.com

Checked by: Approved by:

AGNES CLARIN PAUL IAN A. ARANDUQUE


Cluster Head Teacher - In- Charge
attitude
Receiving Phenomena

Responding to Phenomena

Valuing

Organization

Internalizing values

assignment

Reinforcing / strengthening the


day’s lesson
Enriching / inspiring the day’s
lesson
Enhancing / improving the day’s
lesson
Preparing for the new lesson

assessment
Observation

Talking to Learners/ Conferencing

Anlysis of Learners' Products


Tests

You might also like