DLL - Epp 5 - Q4 - W1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: SAN JUAN SOUTH CENTRAL SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12
Teacher: DOLORES A. GOROSPE Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 4TH
Time: MAY 1 – 5, 2023 (WEEK 1) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Natututukoy ang mga oportunidad na maaaring mapagkakitaan ( products and services) sa tahanan at pamayanan.
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur

B. Pamantayan sa Pagaganap mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat 1.Natututukoy ang mga 1. Naipapaliwanag ang kahulugan Natutukoy ang mga taong
ang code ng bawat kasanayan) oportunidad na maaaring mapagkakitaan ( products and services) sa at pagkakaiba ng produkto at nangangailangan ng angkop na
tahanan at pamayanan. serbisyo. produkto at serbisyo.
1.1. Spotting opportunities for products and services 2. Masabi ang kahalagahan ng 2. Masasabi ang mga
2. Napahahalagahan ang wastong paggamit ng pera o kinita. pabibigay ng isang de-kalidad na pangangailangan ng isang
produkto o serbisyo. kostumer.
EPP5IE-0a-1 /Page 16 of 41 EPP5IE -0a-2/ Page 16 of 41
EPP5IE -0a-3/ Page 16 of 41
II. NILALAMAN Entrepreneur 1.Naipaliwanag ang kahulugan at pagkakaiba ng Pagtukoy sa mga taong
Mgapamamaraan (processes) sa matagumpay na entrepreneur produkto at serbisyo. nangangailangan ng angkop na
Pagtukoy sa mga opportunidad na maaaring mapagkakitaan (products 2. Masabi ang kahalagahan ng pagbibigay ng isang produkto at serbisyo.
and services) sa tahanan at pamayanan de-kalidad na 2. Masabi ang mga
Produkto o serbisyo. pangangailangan ng isang kostumer

KAGAMITANG PANTURO HOLIDAY


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk K to 12 – EPP5IE-a-1, TG.
dd. _____, LM.
dd .______

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan ng mga larawan ng mga produkto , tsart, manila paper, : larawan, tsart, manila paper,
matagumpay na entrepreneur at tarpapel, pentel pen tarpapel, pentel pen
mga tingiang
tindahan, tsart, tarpapel, pentel
pen, manila paper
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Itanong sa mga bata kung ano ang Paano ka pumipili ng produkto na iyong bibilhin? Ano ang pagkakaiba ng produkto at
pagsisimula ng bagong aralin pinagkakakitaan ng kanilang mga Ano-ano kaya ang dapat serbisyo?
magulang. isaalang-alang sa pagpili ng produkto at serbisyo?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Napahahalagahan ang wastong Naipapaliwanag ang kahulugan at pagkakaiba ng PAGGANYAK
paggamit ng pera o kinita. produkto at serbisyo. Magaling ka bang
manghula? Kaya mo bang hulaan o
tukuyin kung sino ang tinutukoy sa
sumusunod na talata?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa . Pagmasdang mabuti ang mga Naghahanap ng mahusay na manggagawa ng PAGLALAHAD
bagong aralin larawan sa puno. Piliin kung alin kalamay ang isang malaking karinderya sa Siniloan. 1. Magpakita ng larawan
sa mga larawan ang mga pwedeng Dalawang aplikante ang nagprisinta, si Rina at Tina. ng mag-aaral, pulis, at empleyado.
pagkakitaan sa tahanan o Sino kaya sa kanila ang matatangap? Sinubukan 2. Ipatukoy ang mga
pamayanan silang pagawain ng kalamay. pangangailangang produkto at
Pumili ng larawan at sabihin kung (Ipakita ang larawan) serbisyo ng bawat isa.
bakit ito ang napili na pwedeng
pagkakiktaan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Alam mo ba ang mga kasanayan at Magbigay ng mga salita na tumukoy sa produktoat Itanong ang mga sumusunod na
at paglalahad ng bagong kasanayan kaalaman na dapat taglayin upang serbisyo gamit ang spider web. tanong.
#1 maging matagumpay na A. Ano-ano ang mga
entrepreneur? pangangailangan ng mag-aaral?
Pulis? Empleyado?
B. Pare-pareho ba ang kanilang
mga pangangailangang produkto at
serbisyo? Bakit oo? Bakit hindi?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ano-ano ang mga maaaring Base sa mga salita na ibinigay sa spider web. Ano Bumuo ng 4 na grupo. Magbigay
at paglalahad ng bagong kasanayan pagkakitaan kahit nasa tahanan o ang ibig sabihin ng produkto? nang 2 larawan sa kada grupo.
#2 pamayanan? Serbisyo? Kalidad? Isulat ang
Ano-ano ang pagkakaiba ng produkto at serbisyo? kanilang mga pangangailangang
Ano-ano ang mga dapat produkto at serbisyo?
Isaalang-alang sa pagpili ng produktong may kalidad?

F. Paglinang sa Kabihasan Tukuyin at suriin ang mga negosyo Punan ang ven diagram . Tingnan sa LM dd. ___ ang mga
(Tungo sa Formative Assessment) o pinagkakakitaan. Isulat ang mga katanungang dapat sagutin.
kasanayan o kaalaman na dapat . Iulat ito sa klase.
isagawa upang maging
matagumpay na entrepreneur.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatang Gawain Mga dapat isaalang-alang sa pagpili ng may kalidad Tukuyin kung kaninong
araw na buhay na produkto at serbisyo. pangangailangan ang mga
1. kapaki-pakinanaban sumusunod na produkto at
2. mapagkakatiwalaan serbisyo. Isulat sa inyong sagutang
3. maaasahan papel. Sumulat ng kaunting
4. nagbibigay saya paliwanag ukol sa iyong sagot.
5. pangmatagalan Tingnan sa LM.
6. ligtas
7. matatag
8. maganda
9. epektibo
H. Paglalahat ng Arallin Ano-ano ang mga oportunidad na Ipaliwananag ang pagkakaiba ng produkto at PAGLALAHAT
maaaring mapagkakitaan sa serbisyo? Paano natin matutukoy
tahanan at Ano-ano ang mga dapat isaalang-alang sa pagpili ng ang mga taong nangangailangan ng
pamayanan? Paano kaya ito may kalidad na produkto at tamang produkto at serbisyo?
magtatagumpay? Ano ang dapat Serbisyo.
gawin sa mga kita o kinita?
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung alin ang produkto at serbisyo. PAGTATAYA
Masdan ang mga larawan sa Ipaliwanag ang kanilang pagkakaiba. Tukuyin kung sino ang taong
ibaba. Tukuyin ang mga larawan nangangailangan ng produkto at
na maaaring pagkakitaan. Lagyan 1. Gumagawa ng sapatos si Mang Jose sa buong serbisyo
ng tsek. maghapon. tinutukoy sa mga sumusunod na
sitwasyon. Pumili sa loob ng
Pumili ng isang pagkakakitaan at 2. Gumagawa ng kaaya-ayang at maraming kahon.
sabihin ang mga kaalaman at disenyong sapatos si Aling Maria.
kasanayan
Upang maging matagumpay na pasyente
entrepreneur. sanggol mag-
aaral guro
dyanitor
_
_______ 1. Matibay, maganda at
murang lapis at papel.

_________2. Sapat na gamit


panturo sa paaralan.

________3.Masustansayang,
pagkain, gatas, bitamina at malinis
na boteng pinagdedehan.

_______4. Matibay na
kasangkapang panlinis ng paaralan.

_______5. Maayos na
panggagamot ng mga kawani ng
ospital.

J. Karagdagang gawain para sa Sa inyong barangay, maghanap ng taong gumagawa Tanungin ang kasapi ng iyong
takdang-aralin at remediation Magmasid sa inyong barangay. ng kakanin at kapanayamin ito. pamilya kung ano ang mga
Kapanayamin ang isang Itanong kung ano-ano ang kanilang produkto at pangangailangangprodukto at
entrepreneur kungpaano nila serbisyo na kanilang ginagawa. Iulat ito sa klase. serbisyo. Iulat ito sa klase.
napagyaman at
nagpagtagumpayan ang kanilang
tingiang tindihan.
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin

Prepared by: Noted:

DOLORES A. GOROSPE JOCELYN D. TUGAS


Teacher School Principal II

You might also like