Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 1

Learning Area Araling Panlipunan

Learning Delivery Modality Modular learning Modality


TALA SA PAGTUTURO Paaralan Conception Palasan NHS Baitang G7 Narra/Acacia
Guro Kieselyn M. Lledo Antas Junior High School
Petsa September 7, 2023 Narra Markahan Unang Markahan
September 11. 2023 Acacia
Oras 7:15-8:15 /8:15-9:15 Bilang ng Araw 1
PIVOT IDEA Lesson Exemplar Format Alignment with the Module
I. LAYUNIN  Natutukoy ang iba’t ibang vegetation cover sa bawat rehiyon
 Nauunawaan kung paano naapektuhan ng klima a vegetaion cover
ang pangkabuhayan ng mga Asyano
 Nakagagawa ng isang climate vegetation chart
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa
ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging
ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang
kabihasnang Asyano
C. Pinakamahalagang kasanayan sa Pagkatuto Napapahalagahan ang ugnayan ng tao at kapaligiran sa paghubog ng
(MELC) kabihasnang Asyano. AP7HAS-la-1
II. NILALAMAN Vegetation Cover ng Asya
III. KAGAMITANG PANTURO Modyul ng mag-aaral
A. Mga Sangguniang Melc AP G7 Q1 (K-12 MELC with corruesponding GC codes)
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Ph. 13 Modyul ng Mag-aaral
B. Listahan ng mga kagamitang panturo Chalkboard, larawan, , laptop
IV. PAMAMARAAN Daily routine
A. Panimula (Introduction) Balitaan/Kamustahan
Balik-Aral
Pagganyak
 Tanungan at sagutan (STAR)
Ang bawat mag-aaral na makakasagot ay bibigyan ng star
bilang “incentives”.
Gawain 1: Iayos Mo Ako
Panuto: Ayusin ang mga letra upang mabuo ang mga salita
1. PERAIRI - PRAIRIE
2. ONMNOOS - MONSOON
B. Pagpapaunlad (Development) Gawain 2. Climate-Vegetation Chart
Panuto: Kompletuhin ang tsart sa pamamagitan ng pagtala sa
hinihinging impormasyon tungkol sa klima at vegetation cover ng
Asya.
(Makikita sa pahina 15 … modyul ng mag-aaral)
Gawain 3: Tanong Ko, Sagot ng kaibigan mo!
C. Pakikipagpalihan (Engagement) 1. Bakit nakararanas ang mga Asyano ng iba’t ibang klima sa kani-
kanilang pinaninirahang lugar sa Asya?
2. Bakit iba-iba ang vegetation cover sa Asya?
3. Sa paanong paraan nakaaapekto ang klima at vegetation cover sa
aspektong kultural at pangkabuhayan ng mga Asyano?
D. Paglalapat (Assimilation) Panuto: Basahin at piliin ang titik ng tamang sagot.
Isulat ang iyong kasagutan sa iyong sagutang papel.
1. Salitang Arabic na “mausim” na nangangahulugang “season” o
“seasonal wind”.
A. Amihan B. Monsoon C. Klima D. Habagat
REFLECTION Ang naunawaan ko sa aralin na ito ay _____________________

Ihinanda ni:
KIESELYN M. LLEDO
Guro sa Araling Panlipunan 7

You might also like