Professional Documents
Culture Documents
Masusing Banghay Aralin Sa Filipino
Masusing Banghay Aralin Sa Filipino
I. LAYUNIN:
Sa loob ng isang oras na talakayan, 75% sa mga mag-aaral ng BSED-3B ay;
III. PAMAMARAAN
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral
*PAGBATI
Magandang Umaga/Hapon klas! -Magandang Umaga/Hapon din po Ma’am.
*PANALANGIN
*PAGTALA NG LUMIBAN
*BALIK-ARAL
*PAGGANYAK
*PAG-ALIS NG SAGABAL
Paano mo naman iyan nasabi? -Kasi sa buhay niya po, hindi maganda ang
dinaranas niya at ayaw niya pong matulad sa
kanya ang mga bata, kaya lagi niyang
ipinapasok sa utak nila ang "mabuti", para
maging mabuti ang mga ito.
Maaari. Ano pa klas? -Maaari din pong, gusto niyang ikubli sa mga
bata ang mga karanasan niyang di maganda sa
pamamagitan ng pagsasabi lagi ng "mabuti".
Maari din. At maaari din namang gusto niyang
maging mabuti ang impresyon ng mga bata sa
kanya bilang guro. Di ba? -Opo.
Tama. Maaari. Ano pa? -Maaari din pong kabit siya o di kaya ay may
kabit ang asawa nito.
Maaari din naman. Hindi man saktong
binanggit sa kwento, si mabuti ay may
problema tungkol sa kanyang pamilya. -Opo Ma'am.
*PAGLALAHAT
Asahan ko ang lahat ng mga yan klas a.
Ngayon naman, Mayroon akong dalawang tsart
dito at pupunan niyo ng mga datos na hinihingi
sa pamamagitan ng pagsulat sa Manila paper.
Naintindihan klas? -Opo.
*EBALWASYON
Okay. Magaling. Ngayon naman klas ay
Papangkatin ko kayo sa tatlong pangkat. Mula
sa grupong inyong kinabibilangan, sagutin ang
mga katanungang hininihingi sa pamamagitan
ng pagsasadula:
PAGTATAYA
Tama o Mali. Sagutin kung tama ba o mali
ang isinasaad ng sumusunod na mga
pangungusap.