Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Pang-Araw-araw Paaralan: Catmon Integrated School Baitang: 7

na Tala sa
Pagtuturo Guro: Ann Sharmain S. Rubio Asignatura: A.P.

Petsa/Oras: February 26-Mar 1, 2024 Markahan Ikatlo


DAY 1
Yugto/Phase
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay…
Pangnilalaman naipamamalas ang pag - unawa sa pagbabago, pag - unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang
Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika -16 hanggang ika -20 siglo).
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay…
Pagganap nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag - unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika -16 hanggang ika -20 siglo).
C. Mga Kasanayan sa  Nasusuri ang kaugnayan ng iba’t ibang ideolohiya sa pag-usbong ng nasyonalismo at
Pagkatuto kilusang nasyonalista. AP7TKAIIIe1.13
Pokus sa A. Nabibigyang -kahulugan ang ideolohiya at ang mga pangunahing uri nito
Pinakamahalagang B. Nasusuri ang kaugnayan ng iba’t ibang ideolohiya (ideolohiya ng malayang demokrasya,
Kasanayang sosyalismo at komunismo) sa mga malawakang kilusang nasyonalista
Pampagkatuto/MELC’s C. Napaghahambing at naibibigay ang iba’t ibang uri ng ideolohiya at kahalagahan nito sa
para sa ikalawang linggo Timog at Kanlurang Asya.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa CURRICULUM IMPLEMENTATION AND
Guro LEARNING MANAGEMENT MATRIX pahina 31-32
2. Mga pahina sa CO_Q3_Araling Panlipunan 7_ Modyul 4 pah 4-16
Kagamitang Pang-mag- AP LM Asya sa Gitna ng Pagkakaiba pp. 188-235
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources

B. Iba pang Kagamitang Laptop, TV, Projector


Panturo
III. PAMAMARAAN
ELICIT Panimulang Gawain
A. Balik-aral sa - Panalangin
nakaraang aralin - Pagbati
at/o Pagsisimula - Pagkuha ng liban sa klase
ng bagong aralin.
(ELICIT )

ENGAGE JUMBLELITA
B. Paghahabi ng Panuto: Ayusin ang mga titik sa loob ng kahon upang mabuo ang mga salitang naguugnay sa iba’t
layunin ibang ideolohiyang nalinang sa Timog at kanlurang Asya.
1. A Y S A R K O M E D
2. L I S M O S O S Y A
3. U N I S K O M M O
Pamprosesong tanong:
1. Ilahad ang inyong ideya mula sa mga salitang nabuo.
2. Sa inyong palagay nakaapekto ba ang mga ideolohiyang ito sa pagkakaroon ng
mga Kilusang Nasyonalista sa rehiyon?

EXPLORE Anong Ideolohiya ang pinaiiral sa ating bansa? Ipaliwanag. Patunayan.


C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
EXPLAIN Panoorin ang video :
D. Pagtalakay ng bagong https://www.youtube.com/watch?v=et8o2qDI9tg
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
ELABORATE Pangkat 1: Ideolohiya (Kahulugan at Kategorya)
E. Paglinang sa Pangkat 2: Demokrasya at Komunismo
Kabihasnan Pangkat 3: Sosyalismo at Kapitalismo
Pangkat 4: Malawakang Kilusang Nasyonalista sa Timog at Kanlurang Asya
Pagpapahalaga: Ano ang kahalagahan ng mga mga ideolohiya sa kilusang
nasyonalista para sa paglaya ng mga bansa sa timog at kanlurang asya.Ipaliwanag
ang iyong sagot.
F. Paglalapat ng Aralin Gawain: Tanong ko, Sagutin mo!
1. Ano ang pagkakaiba ng mga ideolohiyang isinulong ng mga kilalang pinuno sa
tekstong ating sinuri sa itaas?
2. Naging epektibo ba ang mga kilusang nasyonalismo na itinatag ng kilalang mga
personalidad? Sa paanong paraan?
G. Paglalahat ng Aralin Paglalahat sa pamamagitan ng recitation na inihanda ng guro.
EVALUATE Panuto: Kilalanin ang tinutukoy ng bawat pahayag.Isulat ang sagot sa iyong papel.
I.Pagtataya ng Aralin 1. Sistema ng pamamahala kung saan ang taong bayan ang may kapangyarihang mahluklok sa
pwesto ng magiging pinuno ng bansa.
2. Ito’y mga kaisipan at mga pagpapahalaga na nagsisilbing gabay sa pagkilos ng tao.
3. Isang kalagayan ng Lipunan na nagsusulong ng pagkakapantay-pantay, pagtutulungan at pag-
unlad.
4. Nakasentro naman ito sa paraan ng pamumuno at sa paraan ng pakikilahok ng mga mamayan sa
pamamahala.
5. Ang nagpakilala ng salitang ideolohiya bilang pinaikling pangalan ng agham ng mga kaisipan o
ideya.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawainpara sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan sa solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking nabuo na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Inaprubahan ni:

ANN SHARMAIN S. RUBIO ERLINDA C. REBUYON GIELANE N. DE GUZMAN


Grade 7- Teacher II Master Teacher 1 Head Teacher III
Pang-Araw-araw Paaralan: Catmon Integrated School Baitang: 7
na Tala sa
Pagtuturo Guro: Ann Sharmain S. Rubio Asignatura: A.P.

Petsa/Oras: February 26-Mar 1, 2024 Markahan Ikatlo


DAY 2
Yugto/Phase
II. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay…
Pangnilalaman naipamamalas ang pag - unawa sa pagbabago, pag - unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang
Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika -16 hanggang ika -20 siglo).
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay…
Pagganap nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag - unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika -16 hanggang ika -20 siglo).
C. Mga Kasanayan sa  Nasusuri ang mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at
Pagkatuto imperyalismo ng mga Kanluranin sa unang yugto (ika -16 at ika -17 siglo) pagdating nila sa Timog at
Kanlurang Asya. AP7TKAIIIa1.2
Pokus sa A. Nakagagawa ng Performance Task 1 at 2
Pinakamahalagang B. Naiwawasto ang Performance Task at 2
Kasanayang C. Nakukuha ang Iskor ng Performance Task 1 at 2
Pampagkatuto/MELC’s
para sa ikalawang linggo
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
5. Mga pahina sa Gabay sa CURRICULUM IMPLEMENTATION AND
Guro LEARNING MANAGEMENT MATRIX pahina 31-32
6. Mga pahina sa CO_Q2_AP-7_Module 1-4/ SDO Module 1-4
Kagamitang Pang-mag- AP LM Asya sa Gitna ng Pagkakaiba pp. 193-234
aaral
7. Mga pahina sa Teksbuk
8. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources

B. Iba pang Kagamitang Laptop, TV,


Panturo
III. PAMAMARAAN
ELICIT Panimulang Gawain
B. Balik-aral sa - Panalangin
nakaraang aralin - Pagbati
at/o Pagsisimula - Pagkuha ng liban sa klase
ng bagong aralin.
(ELICIT )

ENGAGE
C. Paghahabi ng
layunin

EXPLORE Pagsasagawa ng Performance Task 1 at 2


C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
EXPLAIN Pagwawasto ng Pagsusulit at Pagkuha ng Iskor ng Performance Task 1 at 2.
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
ELABORATE
E. Paglinang sa
Kabihasnan

F. Paglalapat ng Aralin
G. Paglalahat ng Aralin
EVALUATE
I.Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawainpara sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan sa solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking nabuo na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Inaprubahan ni:

ANN SHARMAIN S. RUBIO ERLINDA C. REBUYON GIELANE N. DE GUZMAN


Grade 7- Teacher II Master Teacher 1 Head Teacher III
Pang-Araw-araw Paaralan: Catmon Integrated School Baitang: 7
na Tala sa
Pagtuturo Guro: Ann Sharmain S. Rubio Asignatura: A.P.

Petsa/Oras: February 26-Mar 1, 2024 Markahan Ikatlo


DAY 3
Yugto/Phase
III. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay…
Pangnilalaman naipamamalas ang pag - unawa sa pagbabago, pag - unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang
Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika -16 hanggang ika -20 siglo).
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay…
Pagganap nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag - unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika -16 hanggang ika -20 siglo).
C. Mga Kasanayan sa  Nasusuri ang kaugnayan ng iba’t ibang ideolohiya sa pag-usbong ng nasyonalismo at
Pagkatuto kilusang nasyonalista. AP7TKAIIIe1.13
 Nasusuri ang matinding epekto ng mga digmaang pandaigdig sa pag-aangat ng mga
malawakang kilusang nasyonalista.
Pokus sa A. Naiiisa-isa ang mga pangyayaring nagbigay daan sa pagsiklab ng Una at Ikalawang
Pinakamahalagang Digmaang Pandaigdig.
Kasanayang B. Nasusuri ang epekto ng Una at Ikalawang Digmaang Pandaigdig sa mga bansa sa Timog
Pampagkatuto/MELC’s at Kanlurang Asya.
para sa ikalawang linggo C. Napahahalagahan ang bahaging ginampanan ng mga digmaan sa pagtamo ng kalayaan
ng mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya.
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
9. Mga pahina sa Gabay sa CURRICULUM IMPLEMENTATION AND
Guro LEARNING MANAGEMENT MATRIX pahina 31-32
10. Mga pahina sa CO_Q3_Araling Panlipunan 7_ Modyul 4 pah 4-16
Kagamitang Pang-mag- AP LM Asya sa Gitna ng Pagkakaiba pp. 188-235
aaral
11. Mga pahina sa Teksbuk
12. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources

B. Iba pang Kagamitang Laptop, TV,


Panturo
III. PAMAMARAAN
ELICIT Panimulang Gawain
C. Balik-aral sa - Panalangin
nakaraang aralin - Pagbati
at/o Pagsisimula - Pagkuha ng liban sa klase
ng bagong aralin.
(ELICIT )

ENGAGE JUMBLELITA
D. Paghahabi ng Panuto:Ayusin ang mga sumusunod na salita at ibigay ang kahulugan.
layunin 1. GOMTI
2. RANLUAKN
3. SAYA
4. DGINAAM
5. DLAAWA
Pamprosesong Tanong:
1.Ano-ano ang mga salitang nabuo?
2.Ano ang kaugnayan ng mga salita?Ilahad at ipaliwanag.
3.Batay sa mga salitang nabuo.Ano sa palagay mo ang paksa?
EXPLORE Sa panahon ng digmaan laban sa mga Kastila,Amerikano at Hapon nating mga Pilipino.Ano ang
C.Pag-uugnay ng mga naging sanhi at bunga ng digmaan na hanggang sa kasalukuyan ay makikita?
halimbawa sa bagong
aralin.
EXPLAIN Panoorin ang video :
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng https://www.youtube.com/watch?v=8tfQsLtwTww
bagong kasanayan #1
ELABORATE IPALIWANAG MO:
E. Paglinang sa Panuto: Ipaliwanag ng buong husay ang mga sumusunod
Kabihasnan
1.Central Powers-
2.Francis Ferdinand-
3.Allies-
4.Cold War-
5.Balfour Declaration-
Pagpapahalaga: PATUNAYAN NA “WALANG PANALO SA ANUMANG DIGMAAN.”
F. Paglalapat ng Aralin IGUHIT MO:
Panuto:Gumuhit ng anumang bagay na naiisip mo kapag narinig mo ang Una at Ikalawang Digmaang
Pandaigdig.Ipaliwanag.
G. Paglalahat ng Aralin Paglalahat sa pamamagitan ng recitation na inihanda ng guro.
EVALUATE Panuto:Piliin ang titik ng tamang sagot.
I.Pagtataya ng Aralin 1.Sumiklab ang Unang Digmaang Pandaigdig.
a.Agosto 1914 b.Agosto 1915 c.Agosto 1916
2.Alyansa ng Germany,Austria-Hungary.
a.Allies b.Axis c. Central Power
3.Alyansa ng France,England at Russia.
a.Allies b.Axis c. Central Power
4.Nagpasiklab ng Unang Digmaang Pandaigdig.
a.Pagkamatay ni Archduke Francis Ferdinand
b.Pagkamatay ni Mohandas Gandhi
c.Pagbomba sa Hiroshima at Nagasaki
5.Paraang ginamit ni Gandhi para ipaglaban ang kalayaan ng India.
a.Both Violent and Non violent
b.Non Violent
c.Violent
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawainpara sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan sa solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking nabuo na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Inaprubahan ni:

ANN SHARMAIN S. RUBIO ERLINDA C. REBUYON GIELANE N. DE GUZMAN


Grade 7- Teacher II Master Teacher 1 Head Teacher III

You might also like