Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: SAN MARCOS ES Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: MARITES G. GALLARDO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: SETYEMBRE 18-22, 2023 (WEEK 4) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan Naipapamalas ang kakayahan Naipapamalas ang kakayahan at Napauunlad ang kasanayan sa
sa mapanuring pakikinig at pag at tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at pagsulat ng iba’t - ibang uri ng
-unawa sa napakinggan. pagpapahayag ng sariling pagpapahayag ng sariling ideya, sulatin.
ideya, kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at
damdamin. damdamin.
B. Pamantayan sa pagganap Natatalakay ang paksa o isyung Nakabibigkas ng tula at iba’t - Nakabibigkas ng tula at iba’t - Nakasusulat ng talatang
napakinggan. ibang pahayag ng may ibang pahayag ng may pasalaysay.
damdamin, wastong tono at damdamin, wastong tono at
intonasyon. intonasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PN - If - 3.2 F4PS - Ib - h - 6.1 F4PS - Ib - h - 6.1 F4PU – Ia-2
Isulat ang code ng bawat kasanayan Nasasagot ang mga tanong sa Naisasalaysay muli nang may Naisasalaysay muli nang may Nakasusulat ng talata tungkol
napakinggang at nabasang wastong pagkakasunud- wastong pagkakasunud-sunod sa sarili.
kuwento. sunod ang napakinggang ang napakinggang teksto gamit
teksto gamit ang mga ang mga larawan.
larawan.
II. NILALAMAN
Pagsagot sa mga tanong Pagsalaysay muli ng Pagsalaysay muli ng Pagsulat ng talatang Tungkol sa
tungkol sa mahahalagang napakinggang teksto gamit napakinggang teksto gamit ang sarili.
napakinggan at nabasang ang mga larawan. mga larawan.
kuwento.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro P. 52 - 54 P. 54 - 55 P. 54 - 55 P. 57 - 58
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga kuwento larawan tsart Paper strip
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Paghawan ng Balakid. Gawin Balikan, p. 54 ng PG. Balikan, p. 54 ng PG. Balikan, p. 57 ng PG.
pagsisimula ng bagong aralin ang Tuklasin Mo B, p. 18 ng KM.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak at Pagganyak na Pagganyak, p. 54 ng PG. Pagganyak, p. 54 ng PG. KM Basahin mo p. 18-19
Tanong sa TG, p. 53
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magtanong sa mga bata tungkol Gawin Natin p. 57 ng PG
bagong aralin sa mga kuwento kanilang
nabasa.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Natin, p. 53 - 54 ng PG. Gawin Ninyo, PG, p. 54 Gawin Ninyo, PG, p. 54 Gawin Ninyo p. 58 ng PG
pagalalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagpapasagot ng mga tanong Bigyan ang bawat pangkat ng Bigyan ang bawat pangkat ng Gawin mo PG p. 58
paglalahad ng bagong kanayan #2 tungkol sa binasang kuwento. oras upang makapaghanda ng oras upang makapaghanda ng
isang pag - uulat tungkol sa isang pag - uulat tungkol sa
kanilang ginawa. kanilang ginawa.
F. Paglinang sa Kabihasnan Makinig sa balitang babasahin Gawin Mo, PG., p. 55. Gawin Mo, PG., p. 55. Sumulat ng isang talata tungkol
(Tungo sa Formative Assessment) ng guro at sagutin ang mga sa sarili.
sumusunod na tanong tungkol
dito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Para sa guro, maghanda ng Maghanda ng mga larawan 1. Maghanda ng mga larawan Anong natutunan ninyo sa
araw na buhay isang kuwento para sa gawaing tungkol sa isang balita at tungkol sa isang balita at talata inyong ginawa?
ito. ipasalaysay ito sa mga bata. ipasalaysay ito sa mga bata.
H. Paglalahat ng Aralin Ano - ano ang dapat tandaan sa Paglalahat, PG,p. 55. Paglalahat, PG,p. 55. Ano-ano ang dapat tandaan sa
pagkuha ng mahahalagang pagsulat ng talata?
detalye ng
napakinggan/nabasang
kuwento?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Maghanda ng mga larawan Maghanda ng mga larawan Panapos na gawain PG p. 58
Makinig sa balitang babasahin tungkol sa napapanahng tungkol sa napapanahng balita
ng guro at sagutin ang mga balita ant ipasalaysay ito sa ant ipasalaysay ito sa mga bata.
tanong tungkol dito. mga bata.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Magbasa ng isang kuwento at Makinig ng balita sa radyo o Makinig ng balita sa radyo o TV at
aralin at remediation sagutin ang mga tanong ukol TV at isalaysay ito gamit ang isalaysay ito gamit ang mga
dito . mga larawan. larawan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat
pagtuturo ang nakatulong ng gamitin: __Koaborasyon __Koaborasyon gamitin:
lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __ANA / KWL __ANA / KWL __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __Fishbone Planner __Fishbone Planner __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Event Map __Event Map __Paint Me A Picture
__Event Map __Decision Chart __Decision Chart __Event Map
__Decision Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __I –Search __I –Search __Data Retrieval Chart
__I –Search __Discussion __Discussion __I –Search
__Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa
superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. makabagong kagamitang
panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali panturo.
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-
uugali ng mga bata. ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-
aping mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan aping mga bata
__Kakulangan sa __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa
Kahandaan ng mga bata ng mga bata lalo na sa pagbabasa. Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa. pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang __Kamalayang __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based
__Instraksyunal na __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na
material material

You might also like