FILIPINO-4-WEEK-3-Q1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: SAN MARCOS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12
Teacher: MARITES G. GALLARDO Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: SETYEMBRE 11-15, 2023 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan

B. Pamantayan sa Pagaganap Nakapagsasagawa ng readers’ theater


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4WG-IVb-e-13.2 F4WG-IVb-e-13.2 F5PB-Ic-3.2 F5PB-Ic-3.2 Lingguhang
(Isulat ang code ng bawat Nasasagot ang tanong mula sa Nasasagot ang tanong mula sa Nasasagot ang mga tanong sa Nasasagot ang mga tanong sa Pagsusulit
kasanayan) napakinggang teksto napakinggang teksto binasang tekstong binasang tekstong
Nabibigyang kahulugan ang salita sa Nabibigyang kahulugan ang salita
pangimpormasyon pangimpormasyon
pamamagitan ng pormal na sa pamamagitan ng pormal na
depinisyon ng salita depinisyon ng salita
II. NILALAMAN Pagsagot sa tanong mula sa Pagsagot sa tanong mula sa
napakinggang teksto napakinggang teksto
Pagbibigay nang kahulugan ng salita Pagbibigay nang kahulugan ng
sa pamamagitan ng pormal na salita sa pamamagitan ng pormal
depinisyon ng salita nacdepinisyon ng salita
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 281-282 281-282 Alab Filipino (Manwal), pah. Alab Filipino (Manwal), pah.
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang 175 175 Alab Filipino ( Batayang Aklat ), Alab Filipino ( Batayang Aklat ),
Pang-Mag-aaral pah. 12 pah. 12
3. Mga pahina sa Teksbuk Ugnayan Wika at Ugnayan Wika at Pagbasa 5
Pagbasa 5 p.93 p.93

4. Karagdagang Kagamitan http://www.akoaypilipino.eu/ http://www.akoaypilipino.eu/


mula sa portal ng Learning gabay/gabay/gabay/mga-dapat- gabay/gabay/gabay/mga-dapat-
Resource malaman-tungkol-sa-lagnat-ng- malaman-tungkol-sa-lagnat-ng-
dengue.html dengue.html
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Powerpoint, video Powerpoint, video
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbabaybay Pagbabaybay Itanong: Itanong:
at/o pagsisimula ng bagong Unang pagsusulit Unang pagsusulit Ano ang kasarian ng Ano ang kasarian ng
aralin pangngalan? Ilabas ang pangngalan? Ilabas ang
Paghawan ng Balakid Paghawan ng Balakid
takdang-aralin at itatama ng takdang-aralin at itatama ng
Ipagawa ang Tuklasin Mo A, KM, p. Ipagawa ang Tuklasin Mo A, KM,
guro. guro.
175. p. 175.
Itanong: Itanong: Original File Submitted and Original File Submitted and
Ano ang ibig sabihin ng superhero? Ano ang ibig sabihin ng Formatted by DepEd Club Formatted by DepEd Club
Chloroflourocarbons? superhero? Chloroflourocarbons?
Member - visit depedclub.com Member - visit depedclub.com
Ozone layer? Segregate? Recycle? Ozone layer? Segregate? Recycle?
for more for more
Patingnan ang kahulugan ng mga Patingnan ang kahulugan ng mga
salita sa salita sa
diksiyonaryo. diksiyonaryo.
Ipagamit ang mga bagong salita sa Ipagamit ang mga bagong salita
sariling sa sariling
pangungusap pangungusap
B. Paghahabi sa layunin ng Pagganyak Pagganyak Ipapanood sa mga mag-aaral Ipapanood sa mga mag-aaral
aralin Magpakita ng mga larawan ng Magpakita ng mga larawan ng ang isang balita o teksong pang- ang isang balita o teksong pang-
superhero. superhero. impormasyon. Panoorin ito sa impormasyon. Panoorin ito sa
Itanong: Itanong:
link na: link na:
Sino sa kanila ang pinakagusto mo? Sino sa kanila ang pinakagusto
https://www.youtube.com/wat https://www.youtube.com/wat
Bakit? mo? Bakit?
ch?v=DR01fCosaxE& ch?v=DR01fCosaxE&
Ipaalala sa mga bata ang mga Ipaalala sa mga bata ang mga
dapat at di-dapat gawin sa dapat at di-dapat gawin sa
panonood. panonood.

C. Pag-uugnay ng mga Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Itanong: Itanong:


halimbawa sa bagong aralin Ano ang ginagawa ng superhero sa Ano ang ginagawa ng superhero 1.Tungkol saan ang napanood o 1.Tungkol saan ang napanood o
ating kuwento? sa ating kuwento?
napakinggan? napakinggan?

2.Paano maiiwasan ang 2.Paano maiiwasan ang


dengue? dengue?

3.Ilan ang nagkasakit ng dengue 3.Ilan ang nagkasakit ng dengue


sa Pilipinas noong 2009? sa Pilipinas noong 2009?

4.Saan nabubuhay ang lamok 4.Saan nabubuhay ang lamok


na nagdadala ng dengue? na nagdadala ng dengue?

5.Ano ang sintomas ng dengue 5.Ano ang sintomas ng dengue


fever? fever?

D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Natin Itanong: Itanong:


konsepto at paglalahad ng Ipakita ang pabalat ng aklat. Ipakita ang pabalat ng aklat. Ano-ano pa ang mga hakbang Ano-ano pa ang mga hakbang
bagong kasanayan #1 Pag-usapan ito. Pag-usapan ito. na maaring gagawin upang na maaring gagawin upang
Itanong: Itanong:
maiwasan ang dengue? maiwasan ang dengue?
Ano ang pamagat ng kuwento? Ano ang pamagat ng kuwento? Bakit kaya kailangang maglabas Bakit kaya kailangang maglabas
Sino ang sumulat nito? Sino ang sumulat nito? ng mga impormasyong kagaya ng mga impormasyong kagaya
Sino ang tagaguhit? Sino ang tagaguhit? nito? nito?
Buklatin isa-isa ang pahina ng aklat. Buklatin isa-isa ang pahina ng
Ano ang maitutulong ng mga Ano ang maitutulong ng mga
Itanong: aklat.
impormasyong ito sa buhay ng impormasyong ito sa buhay ng
Batay sa mga larawang nakita Itanong:
ninyo,ano ang Batay sa mga larawang nakita isang tao? isang tao?
gusto ninyong malaman sa kuwento? ninyo,ano ang
Tumawag ng ilang mag-aaral upang gusto ninyong malaman sa
magbasa kuwento?
ng kanilang nasulat na tanong. Tumawag ng ilang mag-aaral
Itanong: upang magbasa
Sino si Basura Kid? ng kanilang nasulat na tanong.
Basahin nang malakas ang kuwentong Itanong:
Basura Kid Sino si Basura Kid?
Elvin G. Luciano Basahin nang malakas ang
kuwentong
Itanong: Basura Kid
Sino si Basura Kid? Elvin G. Luciano
Bakit ito ang tawag sa kaniya?
Balikan at ipabasa nang tahimik ang Itanong:
mga Sino si Basura Kid?
tanong na ginawa ng mga mag-aaral Bakit ito ang tawag sa kaniya?
bago Balikan at ipabasa nang tahimik
mapakinggan ang kuwento. ang mga
Tumawag ng mga mag-aaral upang tanong na ginawa ng mga mag-
mabasa aaral bago
ang kanilang tanong at sagot mula sa mapakinggan ang kuwento.
napakinggang kuwento, Tumawag ng mga mag-aaral
Itanong: upang mabasa
Nasagot ba ang lahat ng mga ginawa ang kanilang tanong at sagot
mong mula sa
tanong? napakinggang kuwento,
Itanong:
Nasagot ba ang lahat ng mga
ginawa mong
tanong?

E. Pagtatalakay ng bagong Gawin Ninyo Gawin Ninyo Ipabasa ang Basahin Mo. Ipabasa ang Basahin Mo.
konsepto at paglalahad ng Pangkatin ang klase. Pangkatin ang klase. http://www.remate.ph/ http://www.remate.ph/
bagong kasanayan #2 Pag-usapan ang mga pangyayari sa Pag-usapan ang mga pangyayari 2010/10/kalusugan-ng-bata- 2010/10/kalusugan-ng-bata-
kuwentong sa kuwentong
sigurado-basta-i-gp-mo/ sigurado-basta-i-gp-mo/
napakinggan. napakinggan.
Papiliin ang bawat pangkat na Papiliin ang bawat pangkat na
bibigyang buhay. bibigyang buhay.
Matapos ang inilaang oras, tawagin Matapos ang inilaang oras,
ang bawat tawagin ang bawat
pangkat upang ipakita sa klase ang pangkat upang ipakita sa klase
inihandang ang inihandang
pagtatanghal. pagtatanghal.
Bigyang halaga ang ginawa ng bawata Bigyang halaga ang ginawa ng
pangkat. bawata pangkat.
F. Paglinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Ipagawa ang Pagyamanin Natin. Ipagawa ang Pagyamanin Natin.
(Tungo sa Formative Ipaguhit sa isang malinis na papel ang Ipaguhit sa isang malinis na papel
Assessment) bahagi ang bahagi
ng kuwentong naibigan. ng kuwentong naibigan.
Ipapaskil ito sa gallery sa loob ng silid- Ipapaskil ito sa gallery sa loob ng
aralan. silid-aralan.
G. Paglalaapat ng aralin sa pang- Pagsasapuso Pagsasapuso Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
araw-araw na buhay Hatiin sa tatlong grupo ang mga Hatiin sa tatlong grupo ang mga
bata bata
H. Paglalahat ng Arallin Paglalahat Paglalahat Itanong: Itanong:
Itanong: Itanong: Bakit kailangang pahalagahan Bakit kailangang pahalagahan
Anong rating ang ibibigay mo sa Anong rating ang ibibigay mo sa ang ating kalusugan? ang ating kalusugan?
kuwento? kuwento?
Ano-ano ang dapat nating Ano-ano ang dapat nating
Ipaliwanag ang sagot. Ipaliwanag ang sagot.
maunawaan sa tekstong ating maunawaan sa tekstong ating
nababa? nababa?
Dapat bang paniwalaan ang Dapat bang paniwalaan ang
lahat ng mga bagay na ating lahat ng mga bagay na ating
nababasa? nababasa?

I. Pagtataya ng Aralin Pagtatapos Pagtatapos Basahin ang tektong nakatala. Basahin ang tektong nakatala.
http://www.akoaypilipino.eu/ http://www.akoaypilipino.eu/
gabay/gabay/gabay/mga-dapat- gabay/gabay/gabay/mga-dapat-
malaman-tungkol-sa-lagnat-ng- malaman-tungkol-sa-lagnat-ng-
dengue.html dengue.html
J. Karagdagang gawain para sa Humanap ng impormasyon sa Humanap ng impormasyon sa
takdang-aralin at remediation internet at sagutin ang tanong internet at sagutin ang tanong
nito nito

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo nakatulong ng __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na solusyunan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
at superbisor?
bata. mga bata. mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitang panturo __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
ang aking nadibuho na nais presentation presentation presentation presentation
kong ibahagi sa mga kapwa __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
ko guro?
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like