DAILY LESSON LOG FILIPINO QUARTER 4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: AMADO M.

PITOGO MEMORIAL SCHOOL Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: NAHIDA T. H. ALI Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 15-19, 2024 (WEEK 3) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat Naipapaliwanag ang kakayahan at Naisasagawa ang mapanuring pagbasa Naipapamalas ang iba’t-ibang
ng iba’t ibang uri ng sulatin. tatas sa pagsasalita at sa iba’t-ibang uring teksto at kasanayan upang maunawaan ang
pagpapahayag ng sariling ideya, napapalawak ang talasalitaan. iba’t-ibang teksto
kaisipan, karanasan at damdamin.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o Nakapagsasagawa ng radio Nakapagbubuod ng binasang teksto Nagagamit ang pahayagan sa
napakinggan. broadcast/teleradyo pagkalap ng impormasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4WG-Iva-13.1 Nagagamit ang iba’t-ibang uri ng Naibibigyang- kahulugan Nakukuha ang tala buhat sa binasang
Isulat ang code ng bawat kasanayan Nagagamit ang iba’t ibang uri ng pangungusap sa pakikipag-usap. ang tambalang salita teksto.
CATCH-UP FRIDAY
pangungusap. F4WG-IVb-e-13.2 F4PT-Ib-f-4.3 F4EP-IVb-e-10
II. NILALAMAN Mga Uri ng Pangungusap Wikang Binibigkas Pag-unlad ng Talasalitaan Estratehiya sa Pg-aaral
Gramatika Pag-unawa ng Binasa
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian F4WG-Iva-13.1 F4WG-IVb-e-13.2 F4PT-Ib-f-4.3 F4EP-IVb-e-10
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp. 270-271 PG pp. 270-271 pp. 275-276 p. 291
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- pp. 155-156 Hiyas sa Wika 4 pp. 8-9 Hiyas sa Pagbasa 4 p. 71 pp. 175-179
Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Aklat, tsart laptop, activity sheets Aklat, tsart, larawan Aklat ,larawan Aklat tsart, larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Balikan ang aralin tungkol sa Balikan ang aralin tungkol sa iba’t- Itanong: Gaano kayo kahanda sa isang Linangin ang kahulugan ng mga salita
pagsisimula ng bagong aralin pagbibigay ng paksa. Ano nga ang ibang uri ng pangugusap kalamidad? sa bahaging “Tuklasin Mo” p. titik B
kahulugan ng paksa? KM p. 176
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panuto: Piliin kung anong uri ng Itanong: Nakaranas na ba kayo ng Ipagawa ang nasa Tuklasin Mo B KMp. Itanong:
pangungusap ang sinasaad ng lindol? 163 May pakinabang bas a basura?
pangungusap. Paano pangangasiwaan ang basura?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mga iba’t-ibang uri ng pangungusap na Ipabasa ang kuwento sa HSW -4 Ipabasa ang Basahin Mo B KM pp 165- Ipabasa ang teksto nasa
bagong aralin nagagamit sa pagsasalaysay: pp. 8-9 168 pp. 176 -177 KM

1. Paturol o Pasalaysay- pangungusap


na ginagamit sa pagsasabi,
pagkukuwento, at paglalarawan.
Nagtatapos ito sa tuldok (.)

Halimbawa:
a. Ang punong-guro ay masayang
bumati sa mga mag-aaral.
b. Magbabakasyon kami sa probinsiya.

2. Patanong- pangungusap na
ginagamit sa pagtatanong.
Ginagamitan ito ng tandang pananong
(?).
Halimbawa:
a. Bakit ka lumiban sa klase kahapon?
b. Ano ang nangyari sa tatay mo?

3. Pautos- pangungusap na ginagamit


sa pag-uutos. Nagtatapos ito sa tuldok
o tandang padamdam (!).
Halimbawa:
a. Dalhin mo itong upuan sa silid-
aklatan.
b. Bilisan mo!

4. Pakiusap- pangungusap na nag-


uutos sa magalang na paraan.
Halimbawa:
a. Pakiayos ang inyong mga upuan.
b. Maari mo bang akong tulunga dito
sa ginagawa kong takdang aralin?

5. Padamdam- pangungusap na
ginagamit sa pagpapahayag ng
matinding damdamin gaya ng galit,
tuwa, sakit, gulat at iba pa.
Ginagamitan ito ng tandang
padamdam (!).
Halimbawa:
a. Wow! Ang ganda niya.
b. Naku! May banggaan sa harap ng
eskwelahan
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagbasa ng isang teksto: Pagsagot ng mga tanong sa p. 9 sa Pagsagot sa mga tanong PG pp.275 Pagsagot ng mga tanong na nasa p.
at pagalalahad ng bagong kasanayan “Pinay Chef, Pinasalamatan bahaging “Talakayin” HSW-4 Gawin Natin 291 PG
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain: Talakayin ang iba’t-ibang uri ng Ilahad ang aralin tungkol sa tambalang Ipakita ang halimbawa tala nasa p.
paglalahad ng bagong kanayan #2 Panuto: kumuha ng kapareha pangungusap sa p. 9 salita. 178 KM
Ipabasa ang isang balita na nasa p. 71 Itanong: Ano ang natutuhan ninyo sa
HSP 4 p. 71 talang nakalahad dito?
F. Paglinang sa Kabihasnan PALAISIPAN (CROSSWORD PUZZLE)URI Isagawa ang nasa p. 10 HSW-4 sa Pagbibigay-kahulugan sa mga Muling balikan ang tekstong binasa
(Tungo sa Formative Assessment) NG PANGUNGUSAP bahaging “SABIHIN” tambalang salita sa noong unang araw. ilahad ito sa mga
Gamitin ang worksheet. p. 71 HSP-4 bata na nakasulat sa tsart.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pagkuha ng Sandali(capturing Pangkatang Gawain: Magbigay ng pagsasanay sa pagbibigay Gumawa ng tala ng tungkol sa
araw na buhay moments): Paggamit ng Pagkakaiba- Magpakita ng isang usapan na kahulugan sa tambalang salita. nasa binasang teksto.
iba ng Pangungusap sa Mga Post sa ginagamit ang iba’t-ibang uri ng HSP p.59
Social Media pangungusap.
Kahulugan Pagpapanatili
Ang social media ay isang tuluy-tuloy ng pagiging ng ating
na daloy ng mga karanasang ibinahagi Malusog kalusugan
sa mga piraso na kasing laki ng kagat. _________
Narito kung paano mapapatingkad ng _________ _____________
paggamit ng iba't ibang uri ng _________ _____________
pangungusap ang iyong mga post __ __
tungkol sa sarili mong mga karanasan: _____________
_
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo natutukoy ang uri ng isang Pagpapatukoy ng iba’t-ibang uri ng Itanong: ano ang tambalang salita? Paano gingawa ang tala sa binasang
pangungusap? oangungusap. Paano ito binibigyan ng kahulugan? teks to?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang letra ng wastong Bumuo ng usapan at gamitin ang A. Ibigay ang kahulugan ng sumusunod Pagtataya: Ipabasa ang teksto
pangungusap sa sumusunod na mga iba’t-ibang uri ng pangungusap. na tambalang salita at gamitin sa Tungkol na ginamit noong unang
tanong. pangungusap. araw. Gumawa ng tala tungkol dito.
1.balat-sibuyas Punan ang tsart
2. pusong-mamon Kahalaga Bahagi Uri ng
3. hapag-kainan han ng ng punung
4. tabing-dagat punung punung kahoy
5. luksong-tinik kahoy kahoy na
B. Sagutin ang mga ss. na tanong. na may mapagk
1. Bakit kailangang maghanda kapag pakinab ukunan
may paparating na bagyo? ang ng
2. Paano magiging ligtas habang salapi.
bumabagyo?
3. Bakit kailangang linisin ang
kapaligiran pagkatapos ng bagyo?
J. Karagdagang Gawain para sa Gumawa ng pangungusap tungkol sa Sagutan ang nasa “GAWIN” p.11 Sumulat ng 5 halimbawa ng tambalang Sumulat ng talatang
takdang- iyong karanasan ngayong araw gamit salita at gamitin sa pangungusap. naglalarawan na may paksang
aralin at remediation ang limang uri ng nito. “Ang Aking Ama”
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Prepared by: Noted by:


NAHIDA T. H. ALI ANDREW B. ABRAGAN
Teacher School Head

You might also like