Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Annex 2B.1 to DepEd Order No. 42 , s.

2016
Paaralan PUERTO GALERA CENTRAL SCHOOL Baitang Tatlo
PANG-ARAW-ARAW NA Guro ALBINA M. ABELITA Asignatura HEALTH
TALA SA PAGTUTURO
Petsa FEBRUARY 20,2024 Markahan Ikatlo
Oras 3:10-3:50 Sinuri ni: JUVYMIN V. ATIENZA

I. LAYUNIN ANNOTATIONS
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of factors that affect the
Pangnilalaman choice of health information and products
B. Pamantayang The learner demonstrates critical thinking skills as a wise consumer
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nailalarawan ang kasanayan ng isang matalinong mamimili.(H3CH-
Pagkatuto (Isulat ang IIId-e-5)
code sa bawat
kasanayan)

Layunin: Natutukoy ang kasanayan ng isang matalinong mamimili.


II. NILALAMAN Maging Matalino, Maging Malusog
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay sa Pagtuturo
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Cristo, Rizalde R., David,Minerva C.,Nuesca, Aidena, Quinto,Jennifer
Teksbuk E. Ramos, Gezyl C. Sabadlab, Emerson O. Music, Art, Physical
Education and Health Kagamitan ng Mag-aaral Ikatlong limbag
2017
4. Karagdagang Health 3, Modyul 5
Kagamitan Mula sa
LRMDS
B. Iba Pang Tsart, graphic organizer, real objects (iba’t ibang produkto),
Kagamitang Panturo activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano-ano ang mga salik na nakaiimpluwensiya sa pagpili ng produkto COI 1 Applied
nakaraang Aralin o o serbisyong pangkalusugan? Isulat ang iyong sagot sa loob ng kahon knowledge of content
pasimula sa bagong na nasa bawat bag. within and across
aralin curriculum teaching
(Drill/Review/Unlockin areas.
g of Difficulties)

Pamilya
Kaibigan
Media
Pagsunod sa uso
Presyo
B. Paghahabi sa Ipanood ang video ng isang patalastas ng toothpaste. COI 1 Applied
layunin ng aralin Tanong: knowledge of content
(Motivation) Nagsisipilyo ba kayo ng ngipin? Ilang beses? within and across
Bakit kailangan magsipilyo ng ngipin? curriculum teaching
Kung ikaw ay bibili ng toothpaste, bibilhin mo ba ang nasa toothpaste areas.
na napanood mo sa patalastas? Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga Ang pamimili ay isang pamamaraan ng pagpapahayag ng halaga ng COI 4 Displayed
halimbawa sa bagong isang bagay o serbisyo sa mga mamimili upang maibenta ang proficient use of
aralin (Presentation) nasabing produkto o serbisyo. Hindi lahat ng mga mamimili ay mother tongue,
nasusulit ang perang nagagastos. Kung kaya’t dapat na maging Filipino and English
mahusay sa pamimili para walang sentimo na nasasayang. to facilitate teaching
Ang sumusunod ay mga katangian ng isang matalinong mamimili: and learning.
> Mapanuri. Matiyagang sinusuri ang lahat ng bahagi ng isang
produkto, mula sa presyo, sangkap, timbang, at expiration date.
Pinaghahambing din ang mga produkto upang malaman kung ano ang
mas sulit bilhin.
>Hindi nagpapadala sa anunsyo Pinahahalagahan ang kalidad ng
produkto higit sa advertisement at marketing nito. Hindi rin
nagpapaapekto sa personalidad ng nag-eendorso o sa nakaeengganyo
at nakatutuwang mga patalastas.
>Makatwiran. Binibigyang-halaga ang bawat sentimo at sinisigurong
kapaki-pakinabang ang bibilhing produkto. Hindi nag-aaksaya ng pera
sa mga bagay na hindi kailangan.
>May alternatibo o pamalit Ang matalinong mamimili ay marunong
humanap ng kapalit o panghalili na makatutugon din sa
pangangailangan tinutugunan ng produktong dating binili.
>Sumusunod sa Badyet Hindi nagpapadala sa popularidad ng
produkto na may mataas na presyo upang matiyak na magiging sapat
ang kaniyang salapi sa kaniyang mga pangangailangan.
>Hindi Nagpapanic Buying Ang artipisyal na kakulangan na bunga
ng pagtatago ng mga produkto (hoarding) ng mga nagtitinda upang
mapataas ang presyo ay hindi ikinababahala ng isang matalinong
konsyumer dahil alam niyang ang pagpapanic buying ay lalo lamang
magpapalala ng sitwasyon.
>Hindi nagpapadaya Ang matalinong mamimili ay laging handa,
alerto at mapagmasid sa mga maling gawain lalo na sa pagsusukli at
paggamit ng mga bagay tulad ng timbangan at iba pa.
D. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain COI 2 Used a range
bagong konsepto at Sasama kayo sa lakbay aral. Kailangan mong bumili ng babaunin. of teaching strategies
paglalahad ng bagong Binigyan ka ng mga magulang mo ng PhP50.00. Ano-ano ang bibilhin that enhance learner
kasanayan No.1 mo? Ilista ang mga bibilhin mo at ang halaga nito sa talahanayan sa achievement in
(Modelling) ibaba. literacy and
Menu numeracy skills.
Snacks Price Drinks Price COI 1 Applied
Nilagang Php 5.00 Gatas Php 20.00 knowledge of content
saging within and across
Turon Php 10.00 Buko Juice Php 10.00 curriculum teaching
Pansit Php 25.00 Soft drinks Php 20.00 areas. (Math)
Corn Chips Php 20.00 Water Php 15.00
Chocolate Php 20.00 Coffee Php 20.00

Aytem Halaga

Kabuuan

Rubriks sa Pangkatang Gawain


5 3 1
Ang lahat ng May isang Lahat ng
napili ng pagkain na napili ng
pangkat ay napili na hindi pangkat ay
wastong masustansya. hindi wasto.
pagkain na
babaunin.
Lahat ng May isang May 2 o higit
kasapi ng kasapi na pang hindi
grupo ay hindi nakilahok sa
nakilahok sa nakilahok sa Gawain.
gawain gawain
E. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain COI 1 Applied
bagong konsepto at Matalinong Pagpili (Alin ang dapat bilhin?) knowledge of content
paglalahad ng bagong Bawat pangkat ay bibigyan ng listahan ng kanilang ipapamili. Isa- within and across
ksanayan No. 2 isang pupuntahan ng bawat pangkat ang mga stasyon ng pamilihan curriculum teaching
(Guided Practice) hanggang makumpleto nila nag mga nakatakda nilang bilhin. areas. (math)
Station 1 (kalidad/ kahusayan)
Kagamitan: Bulok at sariwang gulay COI 7 Established a
Station 2 (halaga) learner-centered
Kagamitan: 2 set ng Grocery items culture by using
Station 3 (gamit) teaching strategies
School Supplies that respond to their
Rubriks sa Pangkatang Gawain linguistic, cultural,
5 3 1 socio-economic and
Ang pangkat Ang pangkat Ang pangkat religious
ay ay ay backgrounds.
nakapagpakita nakapagpakita nakapagpakita
COI 5 Established
ng lahat ng ng 5 ng 3 safe and secure
mga katangian katangian ng katangian ng learning
ng matalinong matalinong matalinong environments to
mamimili. mamimili. mamimili. enhance learning
Lahat ng May isang May 2 o higit through the
kasapi ng kasapi na pang kasapi consistent
grupo ay hindi na hindi implementation of
nakilahok sa nakilahok sa nakilahok sa policies, guidelines
gawain gawain Gawain. and procedures.

COI 6 Maintained
learning
environments that
promote fairness,
respect and care to
encourage learning

F. Paglilinang sa Basahin ang bawat pangungusap. Lagyan ng (/) ang kahon kung ang COI 1 Applied
kabihasan (Tungo sa pahayag ay katangian ng isang matalinong mamimili at ekis (X) kung knowledge of content
Formative Assessment) hindi. within and across
(Independent Practice) _____1. Pipiliin ko ang murang face mask na aprobado ng DOH. curriculum teaching
_____2. Maglalaan kami ng pambili na alcohol upang makaiwas sa areas.
COVID 19.
_____3. Si Aling Ana ay bumili ng mga frozen foods sa kanyang
kapit-bahay.
_____4. Si nanay ay nagtanim ng mga gulay sa aming bakuran upang
makatipid kami sa gastusin araw-araw.
_____5. Mas pinili ni ate ang pulang blusa na halagang Php250.00
kaysa sa Itim na blusa na halagang Php500.00 na pareho naman ang
kalidad.
G. Paglalapat ng (Ipakita ang isang gallon ng dishwashing liquid at isang litro ng COI 3 Applied a
aralin sa pang araw- branded na dishwashing liquid.) range of teaching
araw na buhay Pareho silang nagkakahalaga ng 50 piso bawat isa. strategies to develop
(Application/ Valuing) Kung ikaw ang bibili, ano ang pipiliin mong bilhin? critical and creative
Bakit? thinking, as well as
other higher order
thinking skills.
H. Paglalahat ng Isulat sa loob ng organizer ang mga katangian ng isang matalinong COI 1 Applied
Aralin mamimili. knowledge of content
(Generalization) Mga katangian ng isang Matalinong Mamimili within and across
curriculum teaching
areas.

I. Pagtataya ng Aralin Unawaing mabuti ang bawat sitwasyon. Bilugan ang titik na COI 9 Set achievable
nagpapakita ng katangian ng isang matalinong mamimili. and appropriate
1. Napansin ni Ana ang anunsyo sa pamilihan, maraming murang learning outcomes
kagamitan sa kusina, kanyang inalam ang kalidad ng mga produkto, that are aligned with
at kanyang napag-alaman na may sira na ang iba dito. learning
a. mapanuri c. sumusunod sa badyet competencies.
b. makatwiran d. hindi nagpapadala sa anunsyo
2. Si Danica ay nagtatanong ng halaga ng isdang kanyang binibili at COI 10 Used
kung sariwa ba ito. strategies for
a. mapanuri c. sumusunod sa badyet providing timely,
b. makatwiran d. hindi nagpapadala sa anunsyo accurate and
3. Nakita ni Carlo na maraming sale ng magagandang damit sa mall, constructive
ngunit mas pinili niyang bilhin ang kanilang pangunahing feedback to improve
pangangailangan. learner performance
a. mapanuri c. sumusunod sa badyet
b. makatwiran d. hindi nagpapadala sa anunsyo
4.Kung mayroon akong katanungan tungkol sa produkto,
nagtatanong ako sa tindera o tindero tungkol dito hanggang sa ito
ay masagot. Anong katangian mayroon ako bilang isang
matalinong mamimili?
a. makatwiran
b. may alternatibo o pamalit
c. sumusunod sa badyet
d. mapanuri
5. Itinatago ko ang mga resibo para masubaybayan ko ang mga
bagay na nabili ko upang maisauli ko ito kung kinakailangan.
Anong katangian mayroon ako bilang isang matalinong mamimili?
a. hindi nagpapadala sa anunsyo
b. makatwiraan
c. sumusunod sa badyet
d. hindi nagpapadaya
J. Karagdagang Aralin Sasama ka sa lakbay–aral. Kailangan mo ng mga kagamitan na COI 1 Applied
para sa Takdang Aralin pamproteksyon sa kalusugan. Binigyan ka ng mga magulang mo ng knowledge of content
at Remediation Php 100. Ano-ano ang iyong bibilhin? Pumili sa listahan. within and across
curriculum teaching
areas.
Face mask Php 20.00
Face shield Php 25.00
handsanitizer Php 25.00
alcohol Php 30.00
bulak Php 15.00
make up Php 50.00
lipstick Php 35.00
pabango Php 50.00

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:

ALBINA M. ABELITA
Teacher III

Checked:

JUVYMIN V. ATIENZA
Master Teacher I

Noted:

ROWENA L. ASCAN
School Principal II

You might also like