lp_Araling Panlipunan 4 ARALIN 4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 4

Pamantayang Pangnilalaman: Naipaliliwanag ang mga gawaing lumilinang sa


kagalingan pansibiko (AP4KPB-IVd-e-4)

I. Layunin:

 Natatalakay ang mga gawaing lumilinang sa kagalingang pansibiko


 Napahahalagahan ang kahulugan at kagalingang pansibiko
 Makaguhit ng isang masaya at malungkot na mukha na may kinalaman sa
kagalingang pansibiko

I. Paksang Aralin:
A. Paksa: Kahulugan at Kahalagahan ng Gawaing Pansibiko
B. Kagamitan:
 Laptop
 PowerPoint presentation
 Pictures
 Paper
 Pen
C. Sanggunian:
 LSAI Araling Panlipunan Module 4
 Google images
 Youtube: https://youtu.be/pB2YhV7Bwzc & https://youtu.be/zcruIov45bI

III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain

 Pagbati
 Lakewood Prayer / Panalangin
 Alituntuinin:
 Pagtala ng mga lumiban:
 Balitaan:

B. Pagsasanay:
Panuto: Iguhit ang Puso kung ang pahayag ay tungkulin bilang isang
mamamayang pilipino at thumbs down naman naman kung hindi.

 Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng tamang pagbaybay ng salita.

C. Balik-Aral:

Panuto: Hanapin sa Hanay B ang kaakibat na tungkulin ng mga karapatang


nasa Hanay A.
Hanay A Hanay B
1. Isang mamamahayagng balita A. Gawin nang tapatang tungkulin
si Norie satelebisyon. C

2. Naihalal si Chen B. Pagbutihin ang pag- aaral


bilangpunong barangay. A

3. Pinag-aaral si Rose ng mga C. Magsabi nang katotohanan


magulang sa isangpribadong
paaralan. B
D. Ibotoang karapat- dapatna
4. Maagang pumunta sa kandidato
presinto si Allan parabumoto. D

5. Sumapisaisangsamahan sa E. Maging mabuting kasapi ng


paaralan si Corazon. E samahan

 Ang mga mag-aaral ay magsasabi ng kanilang opinyon tungkol sa nakaraang


pinagaralan.

 Pagtalakay sa Paksa

1. Pagganyak: “Happiness is helping others”

Panuto: Tingnan ang mga larawan. Sagutin ang mga sumusunod na tanong.

Gabay na Tanong:
1. Batay sa mga nasa larawan, ano ang tawag sa ipinakikita ng mga tao na
pagtulong sa iba?
2. Mahalaga ba ang gawaing ito sa ating lipunan? Bakit?
3. Ano kaya ang Paksa natin ngayong araw?

2. Gawain: “Ilarawan natin!”


Panuto: Gamitin ang Code para mabuo ang salita

G A W A I NG PANSIBIKO
3. Analisis at Presentasyon

Gabay na Tanong:
1. Ano ang salita ang inyong nabuo?
2. Ano ang pagkakauna ninyo sa salitang nabuo?

4. Abstraksyon: “Makinig ng Mabuti!”

5. Aplikasyon: “PANGKATANG GAWAIN”


Panuto: Iguhit ang mukhang masaya kung ang pahayag ay may
kinalaman sa kagalingang pansibiko at mukhang malungkot kung hindi.
Pamantayan sa Pagmamarka

Pinakaangkop na Sagot 10 puntos


Samahan ng Grupo 5 puntos
Malinis ang Gawa 5 puntos

Kabuuan: 20 puntos
 Ang mga mag-aaral ay hahatiin sa dalawang grupo.

D. Paglalahat: “TANDAAN”

E. Pagpapahalaga: “Mahusay na Tagumpay”

Gabay na Tanong:
1. Ano ang kahalagahan at kagalingang mga gawaing pansibiko bilang
mamamayang pilipino?

2. Paano natin maipagbubuklod ang mga core values ng Lakewood sa ating


paksa ngayon? Mga Core Values ng Lakewood - Leadership, Stewardship,
Assertiveness and Integrity.

IV. Pagtataya: “Kaya mo yan!”

Panuto: Isulat sa patlang ang letra ng pinakaangkop na pagkilos sa sumusunod


na mga sitwasyon.

1. May mga dumalo na nagkukuwentuhan sa loob ng isang


bulwagan.Magsisimula na ang pambansang awit bilang
panimula ng programa. Ano ang dapat mong gawin?

A. Huwag kumibo.
B. Sumali sa nagkukuwentuhan.
C. Sawayin ang mga nagkukuwentuhan.
D. Sabihan ang mga nagkukuwentuhan na tumahimik
muna at lumahok sa pag-awit.

2. Nakita mong tumatawid si Lola Tinay sa kalye


Aurora. Ano ang gagawin mo?

A. Alalayan ang matanda.


B. Pabayaan siya at huwag pansinin.
C. Sabihan siya na mag-ingat sa pagtawid.
D. Maghanap ng pulis na magtatawid sa matanda.

3. Tila nakalimutan ni Lolo Mino ang daan pauwi.


Paikot-ikot siya sa magkakapitbahayan. Ano ang
gagawin mo?

A. Hanapin ang pamilya ni Lolo Mino upang maiuwi


siya.
B. Ipagbigay-alam ito sa mga barangay tanod.
C. Tanungin si Lolo Mino at tulungan siya.
D. Huwag pansinin ang matanda.

4. Katatapos lamang ng malakas na bagyo. Tulong-


tulong ang mga tao sa inyong pamayanan upang
maglinis. Ano ang gagawin mo?

A. Manood sa mga taong naglilinis.


B. Manatili sa kuwarto at magpahinga.
C. Sumali sa paglilinis at gawin ang makakaya.
D. Ibalita sa media ang naganap na pagtutulungan sa
komunidad.

5. Magpapakain para sa mga batang lansangan ang


organisasyong pangkababaihan sa inyong lugar.
Ano ang maaari mong itulong?

A.Tumulong sa paghahanda at pagpapakain para sa


mga bata.
B. Magboluntaryo sa susunod na pagpapakain.
C. Makikain kasama ang mga bata.
D.Umuwi na lamang.pls patulong
V. Takdang-Aralin: “Wag Kalilimutan”

1. Maaaring ikaw ay manood sa telebisyon at youtube, makinig ng radyo o


magbasa ng mga pahayagan. Batay sa iyong napanood,napakinggan o
nabasa,pumili lamang ng isang pangyayari na nagpapakita ng kagalingang
Pansibiko. Sumulat ng isang maikling talata na nagalarawan nito. Gawin ito sa
iyong papel.

2. Basahin at Pagaralan ang susunod na aralin sa inyong Module (Pahina 91-92).

Prepared by:

Ms. Sherry Dan A. Revilla


Teaching Intern
Checked by:
Mr. Jan Rae J. Quiton
Cooperating Teacher
Noted:

___________________________
Ms. Darlene M. Palomares
LSAI Teacher Internship Coordinator
Banghay Aralin sa ___________
Pamantayang Pangnilalaman: _________________
II. Layunin:
III. Paksang Aralin:
A. Paksa
B. Kagamitan
C. Sanggunian
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
B. Pagsasanay
C. Balik-Aral
D. Pagtalakay sa Paksa
1. Pagganyak
2. Gawain
3. Analisis at Presentasyon
4. Abstraksiyon
5. Aplikasyon
E. Pagpapahalaga
 Paano natin maisasama ang mga Lakewood Core Values sa ating paksa ngayon?
Lakewood Core Values - Leadership, Stewardship, Assertiveness and Integrity
F. Paglalahat
IV. Pagtataya
V. Kasunduan

Prepared by:

________________________
Student Teacher
Checked by:

_____________________________
Cooperating Teacher
Noted:

___________________________
Ms. Darlene M. Palomares
LSAI Teacher Intern Coordinator
PERFORMANCE TARGET MONITORING CHART
Mean Percentage Score (MPS)
Grade 2 - Coriander
Unit Test
S.Y. 2021-2022

1
0.9
0.8
FILIPINO
0.7 ENGLISH
PERCENTAGE

0.6 MATH
0.5 SCIENCE
0.4
AP
MT
0.3
MAPEH
0.2 ESP
0.1
0
MPS

LEGEND: RECOMMENDATION:

75% and above- Mastery Level It is recommended that the learners should be
encouraged to study hard to maintain the good grades
50-74%- Nearing Mastery in the different learning areas with high Mean
49% and below- No Mastery Percentage Score (MPS).

Likewise, interventions should be made to increase


the performance of the students in the different
subjects.
Interpretation:

The Table shows that MATH ranks 1st Prepared by:


with mean percentage score 96.25 (MPS) 2 nd in
rank is SCIENCE with mean percentage score
95.00 (MPS) and ranks 3rd is ENGLISH with mean Student Teacher
percentage score 92.50 (MPS). And the rest of
the learning areas got mastery level.
Checked by:

Cooperating Teacher

You might also like