Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 19

GRADE 1 School DAGATAN ELEMENTARY SCHOOL Grade&Sec.

One-BOUGAINVILLEA
DAILY LESSON LOG Teacher JHENECA M. PEREZ Subject MAPEH (Week 2)
Date/Time September 4 – 8, 2023 Quarter 1st

Lunes Martes Miyerkules MUSIC Huwebes ARTS Biyernes HEALTH


September 4, 2023 September 5, 2023 September 6, 2023 September 7, 2023 September 8, 2023
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Administering Pre-Test Administering Pre-Test Demonstrates basic Demonstratesunderstanding of Understands the importance of
understanding of sound, silence lines, shapes, colors and texture, good eating habits and
and rhythm and principles of balance, behavior
proportion and variety through
drawing.
B. Pamantayan sa Pagganap Responds appropriately to the Creates a portrait of himself and Practices healthful eating
pulse of the sounds heard and his family which shows the habits daily
performs elements and principles of art by
with accuracy the rhythmic drawing.
patterns
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Relates images to sound and Identifies different lines, shapes, Distinguishes healthful from
Isulat ang code ng bawat silence within a rhythmic pattern texture used by artists in drawing less healthful foods H1N-Ia-b-
kasanayan. MU1RH-Ib-2 A1EL-Ic 1
II. NILALAMAN Tunog, Katahimikan at Ritmo Linya, Hugis at Tekstura Masustansiya at
Di-Masustansiyang Pagkain
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC page 243 MELC page 275 MELC page 341
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT 4A MUSIC Learner’s PIVOT 4A HEALTH Learner’s
PIVOT 4A ARTS Learner’s
Pang-mag-aaral Material pah 12-15 Material pah 6-14
Material pah 6-18
SLM- MUSIC Q1-M2 pahina 1- SLM- HEALTH Q1-M1 pahina
SLM- ARTS Q1-M2 pahina 1-16
16 1-16
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation, larawan, Powerpoint Presentation,
Panturo larawan, larawan,

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Ipakita ang thumbs up Panuto: Isulat ang A sa patlang Pagsisimula ng bagong Aralin
aralin at/o pagsisimula ng kung wasto ang sinasabi ng kung ang larawan ay isang artist
bagong aralin. pahayag sa bawat bilang, at at S kung ito uri ng Arts. Ano ang iyong paboritong
Thumbs down naman kung pagkain? Bakit mo ito naging
di-wasto ang sinasabi ng paborito?
pahayag sa bawat
bilang.
_______1. Ang musika ay
binubuo ng 4 na elemento.
_______2. Ang tunog ay
naririnig ng ating pandinig.
_______3. Ang katahimikan ay
naririnig at nadarama.
_______4. Ang dalawang uri ng
tunog ay; maiksing tunog At
mahabang tunog.
_______5. Mahalaga ang tunog
at katahimikan sapagkat
ito ang nagbibigay buhay sa
isamg awitin.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng aralin na ito, Pagkatapos mo ng modyul na ito, Pagkatapos ng araling ito,
aralin ikaw ay inaasahan na naiuugnay ikaw ay inaasahan na natutukoy inaaasahan na makilala mo
ang mga larawan sa tunog at ang mga elemento ng sining (arts) ang mga pagkaing
katahimikan masustansiya at hindi
kagaya ng linya, hugis at tekstura.
sa loob ng hulwarang panritmo. masustansiyang pagkain,
C. Pag-uugnay ng mga Saglit mong ipikit ang mga iyong Upang matawag na sining (arts) Panuorin natin:
halimbawa sa bagong aralin. mata. May nakikita ang isang bagay, dapat binubuo SI ULAY ANG BATANG
ka ba? ito ng linya, hugis at tekstura. Ito AYAW KUMAIN NG GULAY ||
Manatiling nakapikit. Damhin ang itinuturing nating mga KWENTONG PAMBATA ||
ang tunog na maririnig elemento ng sining (arts). TAGALOG STORY - YouTube
at mag isip ng galaw na May iba’t ibang uri tayo ng linya.
maaaring ilapat habang https://www.youtube.com/
nakikinig sa awiting “Tulog Na”. watch?v=J0XASfwp0lA
May naiisip ka bang mga galaw
habang Mga Tanong
pinakikinggan mo ang awitin? 2. Sino ang batang
ayaw kumain ng
Ang Ritmo ng musika tumutukoy gulay?
sa galaw ng 3. Bakit aya pumasok
katawan bilang pagtugon sa Narito naman ang ilang halimbawa sa paaralan ni Ulay?
ng mga uri ng hugis.
tunog na naririnig. Ito ay Ayon sa kwento ano ang
binubuo ng dalawang elemento; mabuting maidudulot ng
tunog at katahimikan. pagkain ng gulay sa ating
katawan?
Ano nga ba ang pagkakaiba ng
dalawa?
Ang tunog ay naririnig ng ating
pandinig. Ang
simbolong (I) ay kumakatawan
sa pulso ng tunog na
naririnig.
Halimbawa: Ipalakpak ang
sumusunod na simbolo. Ang dalawang uri ng tekstura:
IIII
Kapag nakita natin ang
simbolong ito, tuloy tuloy
lang tayo sa paggawa ng tunog.
Ang katahimikan naman ay hindi
naririnig ng ating
pandinig. Ito ay may simbolong (
)na kumakatawan
naman sa pulsong hindi natin
naririnig. Tinatawag din
itong pahinga o rest.

Kapag nakita natin ang


simbolong ito, hihinto tayo
sa pagtugtog o dadamhin lang
natin ito.
Maaari din nating pagsamahin
ang mga tunog
1. upang makabuo ng
hulwarang ritmo o
rhythmic pattern.
D. Pagtalakay ng bagong Panuto: Ipalakpak ang Ipakita ang finger heart kung
konsepto at paglalahad ng sumusunod na rhythmic pattern. Pagmasdan ang loob ng silid ang larawan ay nagpapakita
bagong kasanayan #1 aralan. ng pagkaing dapat kainin ni
Ulay upang siya ay maging
Hanapin ang mga bagay na may malusog at masigla.
hugis:

1. parisukat—

2. bilog—

3. parihaba—

Hanapin ang mga bagay na:

4. magaspang—

5. makinis—

E. Pagtalakay ng bagong Iugnay ang larawan sa letra na Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng angkop sa hulwarang ritmo. Pangkat Isa Pangkat Isa
bagong kasanayan #2 Isulat ang sagot sa inyong drill Pagtapatin ang Hanay A
sa Hanay B. Isulat sa ang titik ng
board
tamang sagot sa iyong
sagutang papel.

Pangkat Dalawa
Iguhit sa loob ng kahon ang
mga
Pangkat Dalawa: masusustansiyang pagkain na
Panuto: Gumuhit ng mga bagay kinakain ng batang tulad
na makikita sa inyong paligid ayon mo.
sa hugis na hinihingi
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang tawag natin sa Anu-ano ang mga elemento ng Ano ang dapat kainin ng isang
(Tungo sa Formative paggalaw ng ating katawan sining (arts) at ang mga uri nito? batang tulad mo?
Assessment) bilang tugon sa tunog na ating Ano naman ang mga dapat
naririnig? nating iwasang kainin?
Ano ang simbolong
kumakatawan sa elemento ng
tunog?
Ano ang simbolong
kumakatawan sa elemento ng
katahimikan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit mahalaga ang bahaging Bakit mahalagang malaman ang Bakit mahalagang kumain tayo
araw-araw na buhay ginagampanan ngating mga katangian ng sining(arts) dito ng mga
pandama at pandinig lalo na sa sa mundo? masusustansiyang pagkain
larangan ng tulad ng mga gulay at prutas?
musika.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Ang Ritmo ng musika Ang sining ay binubuo ng mga
tumutukoy sa galaw ng katawan
bilang pagtugon sa tunog na
naririnig. Ito ay
binubuo ng dalawang elemento;
hugis, linya, attekstura.
Ang mga linya ay nabubuo sa
pamamamagitan ng
pagdudugtong-dugtong ng mga
Dapat
ay
tunog at katahimikan. tuldok. Ang hugis ay nabubuo
kapag ang mga dulo ng
linya ay pinagtagpo. Ito ay isang
tuloy-tuloy na guhit na
walang butas na bahagi.
Mahalaga ang pandama o
paghipo upang malaman ang
tekstura ng bagay. kumai
n tayo
ng
mga
masus
tansiy
ang
Pagkai
n tulad
ng
mga
gulay,
prutas,
isda,
karne
at iba
pang
pagkai
n na
maya
man
sa
protina
at
bitami
na.
Iwasa
n ang
mga
pagkai
n na
sobran
g
matam
is,
maaal
at
at
mama
ntika
na
nagdu
dulot
ng
masa
mang
epekto
sa
ating
kalusu
gan
Dapat
ay
kumai
n tayo
ng
mga
masus
tansiy
ang
Pagkai
n tulad
ng
mga
gulay,
prutas,
isda,
karne
at iba
pang
pagkai
n na
maya
man
sa
protina
at
bitami
na.
Iwasa
n ang
mga
pagkai
n na
sobran
g
matam
is,
maaal
at
at
mama
ntika
na
nagdu
dulot
ng
masa
mang
epekto
sa
ating
kalusu
gan
Ang masustansyang pagkain
ay mayroong
carbohydrates, proteins,
vitamins at minerals.

Ang di masustansyang
pagkain ay mataas sa asukal,
asin at taba. Kapag kumain
tayo ng maraming asukal,
asin at taba, hindi ito mainam
para sa ating katawan.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at unawaing Panuto: Basahing mabuti ang Panuto: Isulat ang T kung
mabuti ang bawatpahayag. bawat tanong. Piliin ang titik ng tama ang pinapahayag ng
Lagyan ng tsek (/) kung tama tamang sagot. Isulat pangungusap at M naman
ang isinasaad ng bawat bilang, ang sagot sa iyong sagutang kung mali.
at ekis (X) naman papel. _1. Ugaliing kumain ng junk
kung mali. Ilagay sa kahon ang foods.
iyong sagot. 2. Kumain ng prutas at gulay
araw-araw.
3. Kainin lamang ang
paboritong pagkain tulad ng
hamburger, hotdog at Ice
cream
4 . Bago pumasok sa
paaralan, tiyakin na nakakain
ka ng almusal
5.Umiyak at magalit sa
magulang tuwing pinapakain
ng gulay.

J. Karagdagang Gawain para Malinis na papel, pangkulay lapis ,


sa takdang-aralin at lumang magazine at pandikit.
remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like